CSVNO – 100 chị em là những cá nhân tiêu biểu đại diện cho 1.660 nữ công nhân viên chức lao động trong toàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Păh đã tham dự Hội nghị sơ kết phong trào thi đua “ Giỏi việc nước, đảm việc nhà” 5 năm 2010 – 2015, do Công đoàn Công ty tổ chức, vào ngày 4/2.
>> Vai trò của nữ CNLĐ ngày càng quan trọng
![Lãnh đạo công ty trao thưởng cho các chị em đạt thành tích cao trong phong trào "Giỏi việc nước, đảm việc nhà"](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/DSC_0253-460x267.jpg)
Hội nghị đã tổ chức khen thưởng cho các tập thể và cá nhân đạt thành tích xuất sắc trong phong trào “Giỏi việc nước, đảm việc nhà”.
5 năm qua, phong trào “Giỏi việc nước, đảm việc nhà” trong nữ CNVC -LĐ công ty đã thật sự phát triển sâu rộng và hiệu quả cao, các nội dung hoạt động phù hợp với tình hình thực tế đơn vị. Nhờ vậy đã giúp chị em xác định rõ hướng phấn đấu của mình khi tham gia các hoạt động. Các phong trào được duy trì thường xuyên và gắn với các tiêu chuẩn thi đua trong lao động sản xuất.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Hưởng ứng phong trào thi đua lao động giỏi, với bản tính của người phụ nữ chăm chỉ, cần cù, chịu khó, các công việc như khai thác, chế biến, chăm sóc vườn cây hay làm công tác chuyên môn nghiệp vụ, quản lý, chị em luôn thể hiện sự kiên nhẫn, không ngại khó, ngại khổ cố gắng phấn đấu để hoàn thành nhiệm vụ.
Đặc biệt nữ công nhân khai thác công ty chiếm tỷ lệ cao trong tổng số lao động toàn đơn vị, hàng ngày các chị thực hiện nhiệm vụ khai thác đúng thời gian và kỹ thuật qui định, chăm lo bảo quản phần cây nhận khoán nhằm khai thác được nhiều sản lượng mủ, đạt yêu cầu về chất lượng.
Bên cạnh các công việc chuyên môn, các chị còn chăm lo xây dựng gia đình văn hóa mới, nuôi dạy con nên người, chăm lo phát triển kinh tế gia đình, ổn định cuộc sống.
Hà Đức Thành
Related posts:
Khối Thi đua Công đoàn số VII: Nhiều hoạt động hướng về NLĐ
"Đổi mới phương thức hoạt động Công đoàn cho phù hợp với tình hình mới"
Vinh danh 261 Công nhân Cao su Việt Nam ưu tú
Tuyên dương 50 tập thể, 79 cá nhân điển hình học và làm theo Bác
Công đoàn Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su phát động Tháng Công nhân
Cao su Dầu Tiếng là điểm sáng trong công tác an toàn vệ sinh lao động
Khai mạc Đại hội Công đoàn Cao su VN lần VIII
Đẩy mạnh các phong trào thi đua hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ 2019
Cao su Bình Long tuyên dương 20 nữ CNVC - LĐ xuất sắc
Cao su Chư Păh trao 320 suất quà cho gia đình chính sách và hộ nghèo