Hưởng ứng Tháng Công nhân năm 2014, trong 2 ngày 12 và 13/6, CĐ Cao su Bình Long tổ chức trao tặng 2 “Mái ấm CĐ” cho chị Vi Thị Yên – CN khai thác mủ Tổ 5, Đội 5 (NT Xa Trạch) và anh Đoàn Văn Dũng – CN khai thác mủ Tổ 2, Đội 1 (NT Đồng Nơ). CĐ công ty hỗ trợ 30 triệu đồng/căn từ nguồn quỹ “Mái ấm CĐ”, phần còn lại do gia đình góp thêm. Dịp này, lãnh đạo nông trường, ban chỉ huy đội đã tặng cho 2 gia đình một số vật dụng phục vụ đời sống, sinh hoạt hàng ngày.
![Ông Trần Văn Trung - Chủ tịch CĐ Cao su Bình Long trao tặng "Nhà Mái ấm CĐ" cho chị Vi Thị Yên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/06/CD-Binh-Long-460x353.jpg)
Ông Trần Văn Trung – Chủ tịch CĐ Cao su Bình Long, cho biết từ đầu năm đến nay, CĐ công ty đã hỗ trợ kinh phí xây dựng và bàn giao 3 “Mái ấm CĐ”. Dự kiến từ nay đến cuối năm sẽ hỗ trợ kinh phí xây dựng thêm 6 “Mái ấm CĐ”, giúp người lao động gặp khó khăn về nhà ở.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Nguyễn Bảo
Related posts:
Chăm lo người lao động đón Tết Nguyên đán 2018
Công đoàn Gỗ Thuận An đưa vào hoạt động Góc văn hóa
Cao su Dầu Tiếng trao 104 suất học bổng cho học sinh giỏi
Công đoàn Cao su Việt Lào hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao
Công đoàn Cao su Phú Riềng đẩy mạnh chăm lo cho người lao động
Cao su Phước Hòa: Động viên người lao động tại dự án Campuchia
Giữ vững “trận địa” để người lao động an toàn và ổn định sản xuất
Thu nhập người lao động Cao su Đồng Nai gần 6 triệu đồng/người/tháng
Công đoàn Than Khoáng sản VN trao đổi kinh nghiệm công tác với Công đoàn Cao su VN
Công đoàn Cao su Bà Rịa nỗ lực chăm lo đời sống NLĐ