CSVN – Theo kế hoạch, Hội thi “Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi – năm 2015” sẽ tổ chức theo 2 cấp. Cấp Công đoàn (CĐ) cấp trên cơ sở, cơ sở, cấp Cụm, khu vực diễn ra từ ngày 15/5 đến 31/7/2015; Cấp Tập đoàn (vòng chung kết) vào trung tuần tháng 8/2015, thông tin từ Ban Chính sách Pháp luật CĐ CSVN.
![Trao thưởng cho cán bộ Công đoàn xuất sắc tại TCT CS Đồng Nai](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/06/cd-460x305.jpg)
Hiện nay, Ban tổ chức cuộc thi đã hoàn thành các câu hỏi và đáp án đề thi; đồng thời xây dựng kế hoạch, thể lệ, Ban giám khảo hội thi… Dự kiến, mỗi thí sinh sẽ trải qua 4 phần thi gồm: Kỹ năng soạn thảo văn bản; trắc nghiệm; tiểu phẩm và xử lý tình huống.
Theo ông Võ Việt Ngân – UV BTV, Trưởng Ban Chính sách Pháp luật CĐ Cao su VN, để đạt danh hiệu “Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi”, thí sinh phải có bản lĩnh chính trị vững vàng, năng động, sáng tạo; có kiến thức, trình độ, năng lực hoạt động thực tiễn; biết bảo vệ quyền lợi hợp pháp chính đáng của người lao động; có khả năng tập hợp quần chúng, thích nghi nhanh với hoạt động CĐ trong điều kiện hiện nay.
Hội thi “Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi” được CĐ Cao su VN tổ chức là hội thi đầu tiên dành cho cán bộ CĐ chuyên trách và bán chuyên trách từ cấp CĐ cơ sở trở lên. Qua đó, nhằm nâng cao nhận thức, phương pháp và kỹ năng hoạt động của cán bộ CĐ cơ sở; đẩy mạnh công tác tuyên truyền, phổ biến giáo dục pháp luật Lao động, Luật Công đoàn… vận động đoàn viên, CNVCLĐ sống và làm việc theo pháp luật trong từng cơ quan, đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Diễm Trang
Related posts:
Tuyên truyền vận động tốt góp phần giúp tổ đạt nhiều kết quả tích cực
Sẽ trao giải thưởng “Công nhân Cao su Việt Nam ưu tú” vào đầu tháng 5
3 tổ sản xuất tiêu biểu của Cao su Bình Long được Công đoàn ngành trao thưởng
Cao su Đồng Phú tuyên dương 54 công nhân đồng bào dân tộc
Cao su Mang Yang: Khen thưởng 37 tập thể và cá nhân vượt sản lượng
Công đoàn Cao su Tân Biên thăm, chúc Tết người lao động Cao su Mê Kông
301 người lao động được nhận quà trong chương trình "Tết sum vầy - Xuân bình an"
Thu nhập Gỗ Thuận An 6,2 triệu đồng/người/tháng
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su: Tặng quà cho 37 công nhân
Cao su Mang Yang: Trao 3 căn nhà “Mái ấm CĐ” trong “Tháng công nhân”