CSVNO – Chiều 26/10, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng tổ chức Lễ trao học bổng và trao thưởng “Khuyến tài, Khuyến học” năm 2017. Tổng cộng hơn 216 triệu đồng được trích từ Quỹ Khuyến tài, khuyến học trao cho các em học sinh, sinh viên và CNVC-LĐ công ty có thành tích trong học tập và phong trào VHVN, TDTT.
![Bà Huỳnh Thị Hảo - Ủy Viên Thường vụ, Trưởng ban Nữ công Công đoàn Cao su Việt Nam và ông Nguyễn Văn Minh - Phó bí thư Đảng ủy, Phó tổng giám đốc công ty trao học bổng cho các em học sinh cấp tiểu học](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/Hinh-1-1.jpg)
Đối tượng được vinh danh, khen thưởng đợt này là con CNLĐ của công ty có hoàn cảnh gia đình khó khăn, học giỏi, chăm ngoan; Tuyên dương, khen thưởng con CNVC-LĐ trúng tuyển vào các trường cao đẳng, đại học và đạt giải cao trong các kỳ thi học sinh giỏi cấp tỉnh.
Đồng thời, trao thưởng cho CB.CNVC-LĐ đạt thành tích cao trong lĩnh vực học tập, trong phong trào văn hóa văn nghệ (VHVN), thể dục thể thao (TDTT). Tổng kinh phí trao học bổng và trao thưởng hơn 216 triệu đồng.
![Ông Lê Văn Kim - Chủ tịch Công đoàn Công ty trao học bổng cho các em học sinh khối cấp II có thành tích xuất sắc trong học tập](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/Hinh-2-2.jpg)
Tại buổi lễ, Ban Quản lý Quỹ Khuyến tài, khuyến học đã trao học bổng cho 104 em học sinh giỏi, chăm ngoan, có hoàn cảnh gia đình khó khăn với số tiền trên 103 triệu đồng. Trong đó, khối cấp I là 44 học sinh (700.000 đồng/học sinh); khối cấp II có 34 học sinh (1 triệu đồng/học sinh) và khối cấp III có 26 em (1,5 triệu đồng/học sinh).
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Trao học bổng cho 4 em học sinh khuyết tật học giỏi, chăm ngoan với số tiền 3,7 triệu đồng; Khen thưởng cho 4 em học sinh đạt giải trong kỳ thi học sinh giỏi cấp tỉnh 2,1 triệu đồng; Khen thưởng cho 52 em học sinh là con công nhân trúng tuyển vào các trường cao đẳng, đại học 46 triệu đồng.
![Bà Lý Thiện Nữ - Phó chủ tịch Công đoàn Công ty và ông Lê Quốc Bảo - Bí thư Đoàn Thanh Niên công ty trao thưởng cho các công nhân đã đạt thành tích xuất sắc trong phong trào VHVN, TDTT](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/10/Hinh-3-1.jpg)
Song song đó, công ty khen thưởng cho 24 CB.CNLĐ tốt nghiệp cao đẳng, đại học, thạc sĩ với số tiền 53 triệu đồng; Khen thưởng cho cán bộ, công nhân lao động công ty đạt giải cao trong phong trào VHVN, TDTT với số tiền hơn 7,4 triệu đồng.
Việt Quang
Related posts:
Đại hội Công đoàn Cao su Việt Nam lần thứ IX sẽ được tổ chức trong tháng 6/2023
Ý nghĩa quầy thuốc Công đoàn Bệnh viện Cao su Chư Sê
Nhiều hoạt động giữ gìn truyền thống Ngành cao su
Công đoàn Tạp chí Cao su Việt Nam sôi nổi hội thi bi lắc mừng ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10
Cán bộ CĐ trong giai đoạn mới: "Sống và vào cuộc với nhịp sống của người lao động"
Cao su Sa Thầy hỗ trợ 742 bi giếng cho người lao động
Nâng cao chất lượng thỏa ước lao động tập thể khi tham gia TPP
Cao su Sa Thầy tuyên dương 136 em học sinh giỏi
Ông Lê Minh Tuấn tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Nông trường Cẩm Mỹ
Hoạt động Công đoàn ngày càng phát triển sâu rộng