CSVNO – Trong 2 ngày 29- 30/7, Công đoàn Tập đoàn Than Khoáng sản VN do Phó Chủ tịch Nguyễn Trung Hiếu làm trưởng đoàn đã đến thăm và trao đổi kinh nghiệm công tác tại Công đoàn CSVN. Đây là hoạt động có ý nghĩa thiết thực nhằm tăng cường sự gắn kết và làm sôi nổi hơn các hoạt động phong trào công đoàn giữa 2 đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/z3607060014637_37f03a817f11ac4ea657d065c7f31ec3-1024x577.jpg)
Tại đây, đoàn công tác của Công đoàn Than Khoáng sản VN đã được nghe lãnh đạo Công đoàn CSVN báo cáo, trao đổi một số kết quả hoạt động của Công đoàn CSVN.
Đặc biệt, Tháng công nhân năm nay được Công đoàn CSVN thực hiện trong 3 tháng, từ 1/5 đến 31/7. Vì tình hình dịch bệnh Covid – 19 đã cơ bản được kiểm soát, do đó, các hoạt động trong Tháng công nhân năm 2022 diễn ra rất sôi nổi, có trọng tâm, trọng điểm với nhiều hình thức đa dạng, phong phú, phù hợp với tình hình đặc thù của từng đơn vị.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/1-2-1024x695.jpg)
Với chủ đề “Công nhân Việt Nam: Tiên phong, sáng tạo, trách nhiệm, an toàn, thích ứng”, Công đoàn CSVN đã tập trung vào những hoạt động chính như: tuyên truyền nâng cao nhận thức đoàn viên, NLĐ về mục đích, ý nghĩa, các hoạt động của Tháng công nhân, về truyền thống vẻ vang của công nhân ngành cao su… Trao 60 nhà Mái ấm Công đoàn cho NLĐ có hoàn cảnh khó khăn; thăm hỏi, động viên 92 công nhân bị tai nạn lao động với tỷ lệ thương tật trên 31% …
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/z3607063679922_fee212ac7bb79d3dcde040ad31ec952f-1024x577.jpg)
Đoàn công tác của Công đoàn Than Khoáng sản VN đánh giá cao công tác lãnh đạo, chỉ đạo của Ban Thường vụ Công đoàn CSVN trong chỉ đạo hoạt động công đoàn nói chung; trong chỉ đạo tổ chức hoạt động thi đua lao động sản xuất và hoạt động công đoàn tại các đơn vị thành viên. Coi đây là những kinh nghiệm bổ ích giúp Ban Thường vụ Công đoàn Than Khoáng sản VN tham khảo để triển khai áp dụng trong chỉ đạo phong trào công nhân viên chức lao động và hoạt động công đoàn nói chung.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/z3607063675833_a46e3457eae79d07fc8f791c350755f3-1024x577.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/2-1024x576.png)
Dịp này, Công đoàn Than Khoáng sản VN đã đến thăm, trao đổi kinh nghiệm hoạt động công đoàn và trao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho 2 công nhân khó khăn về nhà ở thuộc Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng và Lộc Ninh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0232-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/IMG_0200-1024x683.jpg)
Dâng hương tại tượng đài Phú Riềng đỏ; trao đổi kinh nghiệm công tác và tặng 20 phần quà (trị giá 1 triệu đồng/phần) cho 20 công nhân xuất sắc tại Nhà máy chế biến Trung Tâm và NT Phú Riềng Đỏ (Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/z3605202143862_ad423b60c20fc611ac2784cbd0794c44-1024x768.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/07/z3605363279538_dfd4e3f6e5c39d9070c17140bd4b6942-1024x768.jpg)
Chuyến tham quan, trao đổi học tập kinh nghiệm giữa 2 đơn vị là hoạt tăng cường mối quan hệ gắn bó, đồng thời là cơ hội để cán bộ, công nhân viên 2 tập đoàn học tập kinh nghiệm trong việc tổ chức, triển khai các hoạt động của tổ chức công đoàn.
NG. CƯỜNG
Related posts:
Khảo sát sự hài lòng của đoàn viên với các hoạt động công đoàn
Hiệu quả từ cuộc thi "vườn rau sạch"
Vươn tới mục tiêu "Tập đoàn mạnh, công nhân giàu"
Công đoàn Cao su Tây Ninh: Tôn vinh cán bộ CĐ xuất sắc
Công đoàn Cao su Sa Thầy thăm hỏi và trao thưởng người lao động
19 doanh nghiệp được cấp quyền sử dụng nhãn hiệu "Cao su Việt Nam"
Cao su Đồng Phú tổ chức nhiều hoạt động thiết thực trong Tháng Công nhân
1 tập thể, 5 cá nhân ngành cao su được tôn vinh
Vượt khó để tăng thu nhập cho người lao động
Cao su Tân Biên - Kampong Thom: Chăm lo tốt cho người lao động là nhiệm vụ then chốt