CSVN – Vừa qua, Công đoàn Chế biến gỗ Thuận An đã khánh thành và đưa “Góc văn hóa CĐ” vào hoạt động. Đến dự buổi lễ khánh thành có ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch CĐ CSVN; ông Võ Việt Tài – Phó Chủ tịch CĐ CSVN và Ban TGĐ, BCH CĐ công ty cùng hơn 50 Đoàn viên đại diện cho các CĐ bộ phận.
![Ông Phan Mạnh Hùng trao quyết định hỗ trợ từ Quỹ "Mái ấm CĐ"](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/09/goc-van-hoa-CD-460x268.jpg)
Phát biểu tại buổi lễ, ông Phan Mạnh Hùng đánh giá cao sự nỗ lực của đội ngũ CNVCLĐ công ty thời gian qua, đặc biệt là hoạt động của CĐ công ty trong việc thực hiện tốt Nghị quyết của CĐ CSVN. Ông Hùng cho biết, đây là “Góc văn hóa CĐ” thứ 5 tại các công ty khối công nghiệp khu vực TP.HCM được xây dựng sau khi chương trình “Ánh sáng CĐ” do CĐ Cao su VN phát động từ năm 2012.
Đồng thời mong rằng, “Góc văn hóa CĐ” sẽ tiếp tục đầu tư cơ sở vật chất để thu hút đông đảo Đoàn viên, người lao động đến sinh hoạt, góp phần nâng cao đời sống tinh thần cho người lao động. Tại buổi lễ, BTV CĐ Cao su VN đã hỗ trợ 50 triệu đồng từ Quỹ “Mái ấm CĐ” để giúp đỡ 4 Đoàn viên sửa chữa nhà ở.
Được biết, “Góc văn hóa CĐ” của công ty được đầu tư hơn 150 triệu đồng, trong đó công ty hỗ trợ 85 triệu đồng, phần còn lại chi từ nguồn kinh phí CĐ công ty. “Góc văn hóa CĐ” có diện tích hơn 80m2, sẽ là nơi hội họp, sinh hoạt của người lao động công ty. “Góc văn hóa CĐ” được kết nối với nhà ăn tập thể của công ty và được trang bị 1 dàn karaoke, tivi kết nối internet, bàn cờ tướng, Tạp chí Cao su VN, Tạp chí Lao động & Công đoàn, Tờ tin Công đoàn Cao su và hơn 100 đầu sách các loại.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Văn Khánh
Related posts:
Vận động lao động nữ tăng gia sản xuất, phát triển kinh tế gia đình
Cao su Phú Riềng khen thưởng 2.170 HSSV năm 2015
Để nghị quyết đại hội tạo sức lan tỏa sâu rộng
Khen thưởng 2 tập thể xuất sắc của Cao su Tân biên
Cao su Chư Sê Kampong Thom họp mặt nhân ngày Phụ nữ Việt Nam
Hướng dẫn tính trợ cấp một lần với chuyên gia giúp Lào và Campuchia
Ban hành quy chế trao tặng giải thưởng "Phú Riềng Đỏ"
Nông trường Suối Cát giành giải vô địch bóng chuyền chào mừng 15 năm thành lập Cao su Sa Thầy
Quan tâm sâu sắc đến thế hệ trẻ
Đã phát triển mới 2.037 công đoàn viên