CSVNO – Ngày 3/2, Công đoàn CSVN tổ chức Họp mặt mừng Đảng, mừng Xuân và kỷ niệm 100 số Tờ tin Công đoàn CSVN ra mắt.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/z4080954572747_dceeeb331aad338e6f4bc8746e49c3a2-1024x682.jpg)
Tham dự buổi Họp mặt có Ban thường vụ Công đoàn CSVN, đại diện Công đoàn các đơn vị và các biên tập viên, cộng tác viên của Tờ tin.
Tờ tin Công đoàn CSVN ra mắt số đầu tiên vào ngày 26/3/2014 nhằm chào mừng Hội nghị đại biểu Người lao động VRG năm 2014. Tờ tin được phát hành nhằm nâng cao hơn nữa công tác tuyên truyền giáo dục chính trị, tư tưởng, định hướng chính trị, giai cấp trong đoàn viên Công đoàn, công nhân, viên chức lao động; triển khai Nghị quyết của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, tổ chức Công đoàn, chủ trương của lãnh đạo VRG, kịp thời phản ánh tâm tư, nguyện vọng của người lao động.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/z4080954571774_0ab80ea98784b367fc01c6e1d6a8fce2-1024x682.jpg)
Tờ tin phát hành 1 số/tháng, 36 trang/số, sau đó tăng lên 48 trang/số, phát hành 3.000 bản/số đến tận các tổ Công đoàn. Hình thức và nội dung Tờ tin thường xuyên được Ban biên tập đổi mới đa dạng, phong phú, cung cấp cho người lao động bức tranh toàn cảnh về ngành cao su, VRG. Đồng thời phản ánh hơi thở, cuộc sống của công nhân lao động, hoạt động Công đoàn và phong trào CNVC – LĐ ngành cao su. Nhờ đó, Tờ tin luôn nhận được sự quan tâm và đón đợi của bạn đọc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/z4080954569467_22a00dfab8f9ee2b6a70410eed3df047-1024x682.jpg)
Ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch Công đoàn CSVN cho biết: “Bên cạnh Tạp chí CSVN, website tapchicaosu.vn, website Công đoàn CSVN… thì trong mạng lưới thông tin gần 10 năm qua có thêm một Tờ tin Công đoàn Cao su làm phong phú hơn phương tiện, đa dạng các thông tin có định hướng, phản ánh toàn bộ hoạt động của VRG nói chung và hệ thống Công đoàn nói riêng”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/z4080954571493_784eeed1cef6ec783d973be05989214f-1024x682.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/02/z4080954572084_5045461f8d510e29915bdcf9e467c1e4-1024x682.jpg)
Tại buổi Họp mặt, Ban biên tập và đội ngũ cộng tác viên của Tờ tin đã chia sẻ những kỷ niệm về những nỗ lực của ban biên tập Tờ tin từ số đầu tiên ra mắt bạn đọc, quá trình phát hành Tờ tin và những kỷ niệm vui trong hành trình tác nghiệp để có những bài viết hay, sống động đăng trên Tờ tin.
MINH NHIÊN – VŨ PHONG
Related posts:
Cao su Phú Riềng giải nhất thi An toàn vệ sinh viên giỏi
Công đoàn Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tặng quà công nhân
Công đoàn Cao su Chư Sê: Sẽ xây 4 nhà "Mái ấm CĐ"
Trường Cao đẳng CN Cao su tổ chức nhiều hoạt động ngày Gia đình Việt Nam
Trao quà cho con công nhân Cao su Lai Châu
Cụm thi đua miền Trung: Chăm lo người lao động đón Tết
Cao su Đồng Nai vinh danh 90 công nhân ưu tú
Một lòng gắn bó với vườn cây
Tặng 30 suất quà cho công nhân cao su Krông Buk
Lương bình quân người lao động Cao su Phước Hòa đạt gần 5,8 triệu đồng/người/tháng