CSVNO – Ngày 21/5, Công đoàn Nông trường An Biên, Công ty THHH MTV Cao su Chư Prông tổ chức phát động Tháng công nhân và Tháng an toàn vệ sinh lao động (ATVSLĐ) năm 2024.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/Dai-dien-Lanh-dao-cong-ty-trao-gao-cho-cac-cong-nhan-NT-An-Bien-1024x641.jpg)
Tại lễ phát động, nhằm chia sẻ với những khó khăn của 200 công nhân đồng bào dân tộc thiểu số ở Nông trường An Biên, xã biên giới Ia Lâu huyện Chư Prông, Cao su Chư Prông đã hỗ trợ cho 200 công nhân của NT, mỗi công nhân được nhận 20kg gạo mỗi tháng và kéo dài trong 3 tháng (từ tháng 4 – 6) với tổng cộng 12.000 kg gạo, trị giá 204 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/Trao-bang-tuong-trung-cho-02-to-Cong-doan-xay-dung-san-bong-chuyen-1024x647.jpg)
Đây là việc làm thiết thực của công ty để góp phần chăm lo NLĐ đồng bào dân tộc thiểu số ở vùng biên giới. Dịp này, Công đoàn công ty cũng đã tặng 12 suất quà cho các công nhân có hoàn cảnh khó khăn, mỗi suất quà 500.000đ. Trao tặng bảng tượng trưng cho 2 tổ công đoàn của NT mỗi tổ 1 sân bóng chuyền trị giá 65 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/Trao-qua-cua-Cong-doan-Cong-ty-cho-cac-cong-nhan-kho-khan-1024x654.jpg)
Trước khi diễn ra lễ phát động, Công đoàn NT cũng đã tổ chức lễ kết nghĩa với Công đoàn Trung tâm y tế công ty. Thông qua lễ kết nghĩa này nhằm tăng cường sự đoàn kết gắn bó, phối hợp học tập, trao đổi kinh nghiệm, hỗ trợ giúp đỡ nhau. Tăng cường công tác chăm sóc sức khỏe cho CB.CNV LĐ. Tư vấn, hướng dẫn, hỗ trợ CNLĐ dân tộc thiểu số, công nhân có hoàn cảnh khó khăn khi gặp vấn đề về sức khỏe…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/Ket-nghai-giua-Cong-doan-NT-An-Bien-va-Cong-doan-Trung-tam-y-te-Cong-ty-1024x762.jpg)
Sau lễ phát động, CB.CNV LĐ của NT cùng nhau ra quân dọn dẹp vệ sinh và trồng cây quanh khuôn viên nông trường nhà ở tập thể của các tổ sản xuất.
HÀ ĐỨC THÀNH
Related posts:
Cao su Ea H'Leo tổ chức giải bóng chuyền truyền thống năm 2022
Bà Phan Thị Huyển tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Tạp chí Cao su Việt Nam
Cao su Krông Buk đối thoại định kỳ với CNLĐ
Cao su Chư Sê trao 47 nhà Mái ấm Công đoàn trong 5 năm
Cao su Phú Riềng tuyên dương 129 học sinh, sinh viên
Ban hành Quy chế phối hợp công tác giai đoạn 2018 – 2023
Cao su Đồng Phú: Tuyên dương 188 CBCNV, học sinh, sinh viên xuất sắc
Người tổ trưởng Công đoàn tận tâm, nhiệt huyết với công việc
Khai mạc giải bóng chuyền nam truyền thống Cao su Dầu Tiếng năm 2019
3 nhiệm vụ đột phá nâng cao đời sống công nhân, người lao động