CSVNO – Nhằm tìm hiểu, nắm bắt tình hình đời sống, việc làm, tâm tư nguyện vọng của người lao động, từ ngày 5 – 12/8, CĐ Cao su Krông Buk phối hợp với các phòng ban chuyên môn công ty tổ chức đối thoại định kỳ năm 2016 tại các đơn vị trực thuộc.
![CN khai thác Công ty TNHH MTV Cao su Krông Buk. Ảnh: Văn Vĩnh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/08/KRONGBUK-460x311.jpg)
Tại các cuộc đối thoại, giám đốc các nông trường, xí nghiệp là người đại diện cho người sử dụng lao động và đại diện người lao động là CĐ các nông trường, xí nghiệp đã lắng nghe phản ánh của người lao động về thực hiện kế hoạch sản xuất, về chế độ chính sách liên quan đến tiền lương, các chế độ chính sách khác mà người lao động được hưởng theo luật hiện hành, về điều kiện làm việc, việc làm…
Những nội dung phản ánh, kiến nghị của người lao động đã được người chủ trì cuộc đối thoại trả lời hoặc ghi nhận, bảo lưu ý kiến gửi lên cấp có thẩm quyền xem xét trả lời.
Trọng Nguyên
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Cao su Chư Păh trao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân khó khăn
Công đoàn Tổng Công ty Cao su Đồng Nai tặng 150 phần bữa ăn lỡ cho công nhân
Khối thi đua Công đoàn 9 Tập đoàn, Tổng công ty: Tạo được niềm tin từ người lao động và doanh nghiệp
Cao su Lai Châu tổ chức nhiều hoạt động chào mừng ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10
Cao su Đồng Nai khai mạc Hội thao công nhân lao động năm 2022
Công đoàn Công ty CP Quasa Geruco tổ chức hội thi nấu ăn mừng ngày Quốc tế Phụ nữ
Công đoàn Cao su Việt Nam tạo dấu ấn quan trọng trong thành quả của VRG
Khí thế và kỳ vọng mới
Cao su Lộc Ninh: Trao 2 nhà “Mái ấm Công đoàn”
Công đoàn Cao su Chư Sê: Xây nhà cho công nhân khó khăn