CSVN XUÂN – Nhằm động viên, thăm hỏi công nhân lao động (CNLĐ) có hoàn cảnh khó khăn, dịp Tết Canh Tý 2020, CĐ CSVN tổ chức các đoàn công tác đi thăm và tặng 2.816 phần quà cho NLĐ.
![Đoàn công tác tặng quà cho CNLĐ Công ty CPCS Quasa -Geruco. Ảnh: Đức Khánh](http://www.tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_61181.jpg)
Cụ thể, từ ngày 23/12/2019 đến ngày 10/1/2020, ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch CĐ CSVN; các phó chủ tịch gồm ông Võ Việt Tài, ông Võ Việt Ngân, bà Trương Thị Huế Minh và đoàn công tác đã đến các công ty, đơn vị khu vực miền Đông Nam bộ (123 phần), Tây Nguyên (1.097 phần), Duyên hải miền Trung (520 phần), miền núi phía Bắc (755 phần), Lào và Campuchia (321 phần) trao tổng cộng 2.816 phần quà (mỗi phần trị giá 1 triệu đồng) cho CNLĐ, với tổng số tiền 2,816 tỷ đồng.
Ngoài chương trình đi thăm và tặng quà tại các khu vực, theo kế hoạch, ngày 12/1/2020 (18/12 âm lịch), tại Công ty CP Chế biến gỗ Thuận An, CĐ CSVN tổ chức chương trình “Tết Sum vầy” năm 2020 dành cho NLĐ Khối công nghiệp, dịch vụ, hành chính sự nghiệp khu vực TP.HCM, Bình Dương, Đồng Nai. Tại chương trình, có 250 CNLĐ có thành tích lao động xuất sắc, không có điều kiện về quê đón Tết cùng gia đình được tặng quà.
ANH THƯ
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Kết thúc đợt 1 Trại hè Thiếu nhi lần thứ 16
Cao su Dầu Tiếng trao 302 suất học bổng
Khen thưởng 2 tập thể xuất sắc của Cao su Tân biên
Tuyên truyền Hiến pháp, Bộ Luật Lao động và Luật Công đoàn sửa đổi
Công đoàn Cơ quan CĐ CSVN tổ chức cho con CBCNV tìm hiểu truyền thống ngành
Trường CĐ CN Cao su chăm lo tốt người lao động dịp Tết Tân Sửu
Nỗ lực hết mình vì người lao động
Công đoàn Cụm thi đua Tây Nguyên hỗ trợ đoàn viên 29 “Mái ấm Công đoàn”
243 Công nhân Cao su Việt Nam ưu tú được tôn vinh
Sáng tạo tổ chức Quốc tế thiếu nhi