CSVNO – Trong ngày 3 và 4/6, Ban Thường vụ Công đoàn Công ty cổ phần cao su Sơn La đã tổ chức các đoàn công tác tới thăm và trao tặng khẩu trang cho người lao động của các đơn vị sản xuất trực thuộc Công ty.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/06/D.c-Luong-Bich-Thuan-UV-BTV-Cong-doan-tang-khau-trang-cho-don-vi-1024x768.jpg)
Trước tình hình diễn biến phức tạp của dịch bệnh Covid – 19, Công đoàn Công ty cổ phần cao su Sơn La tổ chức tặng 6.635 chiếc khẩu trang vải miễn phí cho hơn 1.200 người lao động đang làm việc và công tác tại Công ty với tổng số tiền 16.056.700 đồng.
Phát biểu động viên các đơn vị, bà Lường Bích Thuận – Ủy viên Ban Thường vụ Công đoàn Công ty ghi nhận, đánh giá cao những cố gắng nỗ lực của cán bộ và người lao động trong công tác phòng, chống dịch bệnh, đồng thời mong muốn cán bộ, người lao động tại các đơn vị trực thuộc tiếp tục nêu cao tinh thần trách nhiệm, vượt qua mọi khó khăn, tích cực đẩy mạnh công tác tuyên truyền, thực hiện nghiêm túc các Chỉ thị về các biện pháp phòng, chống dịch Covid -19 của Thủ tướng và các văn bản chỉ đạo của các cấp.
Công tác phòng, chống dịch luôn được Đảng ủy, Ban Tổng giám đốc và Công đoàn Công ty đặc biệt quan tâm. Tính đến thời điểm 09/6/2021, Công ty cổ phần cao su Sơn La không có ca dương tính với Covid – 19.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
BÍCH THUẬN
Related posts:
Vai trò của nữ CNLĐ ngày càng quan trọng
Vui trung thu đầm ấm, ý nghĩa
Tuyên truyền vận động tốt góp phần giúp tổ đạt nhiều kết quả tích cực
Ổn định tư tưởng người lao động trước mùa cạo mới
Cao su Chư Păh khen thưởng 25 công nhân điển hình phát triển "Mô hình kinh tế phụ"
Tổ Công đoàn có "thế hệ lao động vàng"
349 người lao động nhận quà trong chương trình Tết sum vầy
Thành lập CĐ cơ sở Công ty CP KCN Tân Bình
Cao su Bình Long nhất toàn đoàn Hội thao khu vực III - Đông Nam bộ
Lớp K149 tưng bừng Hội thi tiếng hát karaoke