CSVNO – Sau 4 ngày tranh tài, sáng ngày 23/5, Hội thao CNVC LĐ VRG năm 2024 khu vực III – Đông Nam bộ khép lại với chiến thắng cao nhất thuộc về Cao su Bình Long.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02395-1024x695.jpg)
Hội thao khu vực III – miền Đông Nam bộ khai mạc hôm 20/5 tại Trung tâm huấn luyện và thi đấu thể thao tỉnh Bình Dương (TP. Thủ Dầu Một). Sau 4 ngày diễn ra với hàng chục trận thi đấu sôi nổi, sáng ngày 23/5, lễ bế mạc và trao giải hội thao được tổ chức.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02393-1024x683.jpg)
Kết quả, Cao su Bình Long là đơn vị giành chiến thắng cao nhất. Giải nhì toàn đoàn thuộc về Cao su Dầu Tiếng và Cao su Đồng Nai. Giải ba toàn đoàn thuộc về Cao su Phú Riềng, Cao su Tây Ninh, Cao su Đồng Phú. Cao su Lộc Ninh, Cao su Tân Biên, Cao su Phước Hòa, Cao su Bà Rịa nhận giải khuyến khích toàn đoàn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02392-1024x683.jpg)
Báo cáo 4 ngày thi đấu Hội thao, ông Lê Văn Thắng – Phó Chánh Văn phòng VRG, Phó Ban tổ chức Hội thao cho biết, khu vực III với sự tham gia của 10 đoàn, tổng số gần 400 VĐV, với 7 môn thi. Trong xuyên suốt kỳ hội thao, ban tổ chức không ghi nhận trường hợp nào vi phạm quy chế. VĐV được đánh giá thi đấu nhiệt tình, sôi nổi, chấp hành đúng thời gian, quy chế. VĐV khu vực III được đánh giá có chất lượng thi đấu tốt, đồng đều nhất.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02389-1024x683.jpg)
Phát biểu tại lễ bế mạc, ông Lê Văn Thuỷ – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam đánh giá cao công tác tổ chức, chất lượng Hội thao CNVC LĐ VRG năm 2024 khu vực III.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02399-1024x564.jpg)
“Thông qua các trận đấu, VĐV đã cống hiến cho Hội thao những pha bóng đẹp, tinh thần thi đấu hết mình. Qua đó, sự kiện góp phần nuôi dưỡng tinh thần đoàn kết, giao lưu, học hỏi. Với tôi, những VĐV có mặt ở Hội thao hôm nay đều là người chiến thắng. Thay mặt lãnh đạo Tập đoàn, tôi biểu dương tinh thần tranh tài của toàn thể VĐV. Sau kỳ Hội thao, tôi hy vọng rằng tất cả CB.CNV LĐ các đơn vị Đông Nam bộ quyết tâm, phấn đấu hoàn thành các nhiệm vụ năm 2024” – ông Lê Văn Thuỷ nhấn mạnh.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02214-1024x633.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02184-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02188-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02220-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02223-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02235-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02239-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02253-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02283-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02315-1024x596.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02352-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DSC02385-1024x555.jpg)
HOÀNG KHẢI
Related posts:
Nhiều điều khoản có lợi cho người lao động cao hơn luật
Ông Ngô Minh Lợi tái trúng cử Chủ tịch Công đoàn VRG Khải Hoàn
Các cụm thi đua Công đoàn CSVN chăm lo tốt đời sống người lao động
Cao su Mang Yang tổ chức đối thoại và tặng quà người lao động trong “Tháng công nhân”
Nhìn lại một năm đầy dấu ấn phong trào công nhân và hoạt động Công đoàn cao su Việt Nam
Dấu ấn những ngày cuối năm
Tuyên dương 92 người lao động dân tộc thiểu số tiêu biểu miền núi phía Bắc
Cao su Tân Biên: Tuyên dương 11 tập thể, 60 cá nhân học tập, làm theo lời Bác
Bà Nguyễn Thị Phi Nga tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Phước Hòa
Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động CNVC LĐ