CSVNO – Hơn 40 “ca sỹ” Lớp lý luận và nghiệp vụ công đoàn K149 đã tham gia tranh tài trong không khí đầy sôi động tại Hội thi tiếng hát karaoke chào mừng Kỷ niệm 85 năm Ngày truyền thống Ngành Cao su VN, chiều 22/10.
![Ông Phí Văn Tuyển – Trưởng Ban Tổ chức Công đoàn CSVN (bên trái) và ông Nguyễn Văn Hải -Trưởng Ban Tuyên giáo Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng, Trưởng Ban Tổ chức, Trưởng Ban giám khảo Hội thi, trao thưởng cho đại diện tập thể tổ đạt giải](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/10/anh-1-460x320.jpg)
Hội thi có 12 tiết mục của 3 thể loại: Đơn ca; song, tam ca và tốp ca. Kết quả Hội thi có 9 tiết mục xuất sắc của 3 thể loại đạt giải.
![Thí sinh Vy An đang trình bày ca khúc Lời Bác dặn trước lúc đi xa – tiết mục đạt giải nhất thể loại đơn ca](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/10/anh-2-460x306.jpg)
Ông Nguyễn Văn Hải – Trưởng Ban Tuyên giáo Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng, Trưởng Ban Tổ chức, Trưởng Ban giám khảo Hội thi, cho biết đây là hoạt động hòa chung khí thế thi đua sôi nổi, lập thành tích chào mừng kỷ niệm 85 năm truyền thống ngành cao su. Đồng thời, Hội thi là bước đánh giá kết quả học tập của môn Công đoàn tuyên truyền giáo dục CNVC-LĐ của Lớp lý luận và nghiệp vụ công đoàn K149.
Thành viên Ban Giám Khảo, Thạc sỹ Trần Đức Phương – Hiệu trưởng Trường Trung cấp Công đoàn TP.HCM, đánh giá rất cao công tác chuẩn bị, tinh thần và thái độ tham gia rất nhiệt tình của các thí sinh, giúp Hội thi thành công tốt đẹp. “Hội thi đã mang lại cho tôi cảm nhận các anh chị cán bộ công đoàn của ngành cao su có phong trào hoạt động văn thể mỹ rất mạnh”, thầy Phương nhận xét.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Thạc sỹ Trần Đức Phương – Hiệu trưởng Trường Trung cấp Công đoàn Tp.HCM trao giải thể loại tốp ca](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/10/anh-4-460x345.jpg)
Còn Thạc sỹ Nguyễn Thị Thùy Yên – Giảng viên Trường Đại học Công đoàn VN, thành viên Ban Giám khảo, thấy rất thú vị với cuộc thi và khả năng ca hát, biểu diễn của các học viên. Cô Yên nói sẽ lấy Hội thi tiếng hát karaoke làm đề tài để học viên thảo luận trong những giờ học.
![Thạc sỹ Nguyễn Thị Thùy Yên – Giảng viên Trường Đại học Công đoàn VN, thành viên Ban Giám khảo trao giải thể loại song, tam ca](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/10/anh-3-460x306.jpg)
Tin, ảnh: Phan Thắng
Related posts:
Thu nhập người lao động Cao su Đồng Nai gần 6 triệu đồng/người/tháng
10 năm chương trình "Tết sum vầy" đầm ấm, sẻ chia
Cao su Chư Sê Kampong Thom họp mặt nhân ngày Phụ nữ Việt Nam
Cao su Đồng Nai: Tăng cường sự đoàn kết và gắn bó trong Tháng Công nhân
Công đoàn Cao su Mang Yang: Sơ kết 6 tháng đầu năm
Cao su Đồng Phú tuyên dương 174 em học sinh sinh viên đạt thành tích cao trong học tập
Tổ chức cho người lao động viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tại các địa phương tổ chức lễ viếng
3 tổ sản xuất tiêu biểu của Cao su Bình Long được Công đoàn ngành trao thưởng
CĐ TCT Cao su Đồng Nai: Có nhiều dấu ấn trong hoạt động năm 2021
Chăm lo đời sống người lao động, đồng hành cùng doanh nghiệp