CSVNO – Trong 5 ngày, từ ngày 27 – 31/5, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo thăm hỏi, tặng quà cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn, bị tai nạn lao động thuộc các Nông trường, Đội cao su, xí nghiệp chế biến mủ và phòng ban công ty.
![Ông Trương Công Lực – Chủ tịch công đoàn Công ty trao quà cho các công nhân có hoàn cảnh khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/20190527_102318-1.jpg)
Thực hiện chủ đề của tháng Công nhân năm: “Mỗi Công đoàn cơ sở – Một lợi ích đoàn viên”, từ nguồn kinh phí do đoàn viên trong toàn công ty đóng góp, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Ea H’Leo mua 121 suất quà thăm hỏi, tặng cho các công nhân có hoàn cảnh khó khăn, mỗi suất trị giá 400 ngàn đồng; tặng 5 suất quà cho công nhân bị tai nạn lao động, mỗi suất trị giá 700 ngàn đồng, tổng trị giá gần 52 triệu đồng.
![Ông Trương Công Lực – Chủ tịch công đoàn Công ty trao quà cho các công nhân có hoàn cảnh khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/20190527_090359.jpg)
Cùng với việc chăm lo lợi ích đoàn viên, phát huy cao nhất vai trò của công nhân đối với sự phát triển chung của công ty, công đoàn phối hợp với Đoàn thanh niên và ban giám đốc công ty phát động phong trào thi đua lao động giỏi, xây dựng cơ quan, đơn vị, vườn cây xanh, sạch, đẹp; tích cực tham gia phòng chống cháy nổ và bảo vệ an ninh trật tự…
Xúc động trước sự quan tâm của công đoàn, đại diện công nhân được nhận quà lần này hứa cố gắng vượt qua khó khăn, làm tốt công tác chăm sóc vườn cây, bảo vệ vật tư an toàn, khai thác mủ vượt sản lượng được giao, tích cực tham gia các phong trào hoạt động do đơn vị, chính quyền địa phương phát động.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
TRƯỜNG NGỮ
Related posts:
Công đoàn Công ty 75: Phấn đấu thực hiện thắng lợi 10 chỉ tiêu cơ bản
Công đoàn Cao su Phú Riềng đồng hành cùng doanh nghiệp chăm lo người lao động
Công đoàn Chư Prông kịp thời hỗ trợ công nhân bị hỏa hoạn
Cao su Điện Biên nhất toàn đoàn Hội thao khu vực IV - Miền núi phía Bắc
Trường Cao đẳng Cao su tuyên dương lao động nữ
Chị Ngô Thị Hồng Dung giành giải nhất Hội thi Chủ tịch CĐ giỏi cấp khu vực
Cao su Đồng Nai khai mạc Hội thao công nhân lao động năm 2022
Công đoàn Cao su Tân Biên hỗ trợ nhà công nhân bị hỏa hoạn
Cao su Chư Păh trao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân khó khăn
Triển khai “Nghị quyết phát triển kinh tế gia đình ”