CSVNO- Vượt qua 29 thí sinh dự thi của các đơn vị, chị Ngô Thị Hồng Dung – Chủ tịch Công đoàn Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su đã xuất sắc giành giải nhất Hội thi “Chủ tịch công đoàn cơ sở giỏi” cấp khu vực năm 2015.
>>Video Clip Hội thi Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi
>>Nâng cao năng lực, bản lĩnh cán bộ Công đoàn
![Ông Phan Tấn Hải - Phó chủ tịch thường trực Công đoàn CSVN trao giải nhất cho chị Ngô Thị Hồng Dung](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/THU_6622-e1442796318944-460x295.jpg)
Trong ba ngày, từ 18 đến 20/9, Công đoàn CSVN tổ chức Hội thi “Chủ tịch công đoàn cơ sở giỏi” cấp khu vực năm 2015. Hội thi thu hút 29 thí sinh dự thi là Chủ tịch, Phó Chủ tịch và Uỷ viên Ban chấp hành công đoàn tham gia, bao gồm các đơn vị miền núi phía Bắc, Tây Nguyên & Duyên hải miền Trung, các đơn vị công nghiệp dịch vụ, hành chính sự nghiệp trực thuộc VRG.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Đây là lần đầu tiên Công đoàn CSVN tổ chức Hội thi “Chủ tịch công đoàn cơ sở giỏi”, hội thi nhằm mục đích nâng cao nhận thức, phương thức và kỹ năng hoạt động của đội ngũ cán bộ công đoàn cơ sở, góp phần tích cực vào việc thực hiện chế độ, chính sách cho NLĐ. Thông qua hội thi, đội ngũ công đoàn cơ sở tự tập huấn những vấn đề liên quan đến “nghề làm công tác công đoàn”.
![Phần thi tiểu phẩm thu hút sự theo dõi nhiệt tình của đông đảo khán giả](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/THU_6561-460x305.jpg)
![Nội dung các phần thi gắn liền với những chủ đề hoạt động Công đoàn tại cơ sở](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/THU_6587-460x305.jpg)
![Phần thi tiểu phẩm của Trung tâm y tế ngành cao su](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/THU_6573-460x305.jpg)
Các thí sinh trải qua 4 phần thi gồm: trắc nghiệm, soạn thảo văn bản, xử lý tình huống và tiểu phẩm. Ông Võ Việt Ngân – Phó Chủ tịch Công đoàn CSVN, Trưởng ban giám khảo đánh giá: “Đây là lần đầu tiên Công đoàn CSVN tổ chức Hội thi, tuy nhiên các thí sinh tham dự chuẩn bị chu đáo, đầu tư nhiều thời gian ôn bài và tham gia đóng tiểu phẩm tuyên truyền. Các phần thi đã giúp cho các thí sinh trang bị kiến thức, lý luận, thực tiễn và kỹ năng tổ chức các hoạt động văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao. Chúng tôi đánh giá rất cao phần thi xử lý tình huống, các thí sinh nắm rất kỹ những vấn đề được quy định ở Hiến pháp, Luật lao động, Luật công đoàn và một số nghị định rất quan trọng của Chính phủ để hướng dẫn các điều luật”.
![BTC trao giấy chứng nhận cho các thí sinh tham dự Hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/THU_6604-e1442796421229-460x249.jpg)
Kết thúc hội thi, chị Ngô Thị Hồng Dung – Chủ tịch Công đoàn Trường Cao đẳng công nghiệp cao su giành giải nhất. Ban tổ chức đã trao 3 giải nhì, 5 giải ba và 8 giải khuyến khích cho các thí sinh có kết quả cao trong hội thi.
![Thí sinh của CS Thanh Hóa, Trung Tâm Y tế và Viện Nghiên cứu cao su VN giành giải nhì Hội thi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/THU_6620-e1442796463138-460x286.jpg)
![Ông Võ Việt Ngân - Phó Chủ tịch Công đoàn CSVN, Trưởng BGK và ông Võ Việt Tài - Phó Chủ tịch Công đoàn CSVN trao giải ba cho các thí sinh](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/09/THU_6616-e1442796514527-460x270.jpg)
Quỳnh Mai, ảnh: Tùng Châu
Related posts:
Giải nhất 10 triệu đồng cho Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi
Tặng quà các chốt phòng, chống dịch Covid-19 trên tuyến biên giới
Thư chúc mừng ngày Phụ nữ Việt Nam 20/10 của Chủ tịch HĐQT VRG
Cao su Đồng Nai nỗ lực chăm lo "trong ấm, ngoài êm"
Công đoàn Cao su Tây Ninh tổ chức hội thao chào mừng Quốc tế Phụ nữ
Cơ quan Công đoàn Cao su Việt Nam hoàn thành tốt các mục tiêu đề ra
Cụm Công đoàn Tây Nguyên: Góp phần quan trọng hoàn thành kế hoạch sản lượng
Công đoàn Cao su Mang Yang tập trung nguồn lực chăm lo tết cho người lao động
Hội Khuyến học 28/10: Ngày càng ý nghĩa, lan tỏa
Cao su Sa Thầy, Chư Mom Ray tổ chức bồi dưỡng kiến thức cho cô nuôi dạy trẻ