CSVNO – Ngay sau khi nhận được thông tin một gia đình công nhân ở Đội 26, Nông trường Hòa Bình bị hỏa hoạn thiêu trụi căn nhà đang sinh sống, ngày 5/7, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông đã kịp thời đến thăm hỏi, động viên và hỗ trợ để gia đình sớm ổn định cuộc sống.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/DTP_4844-1024x684.jpg)
Đại diện Nông trường Hòa Bình cho hay, do công nhân Siu Kloi sơ ý trong quá trình nấu cơm trưa không cẩn thận nên đã xảy ra sự vụ đáng tiếc. Hệ quả là căn nhà gỗ của gia đình Siu Kloi bị cháy trụi, trơ khung gỗ, toàn bộ tài sản trong nhà bị hư hại hoàn toàn, may mắn không có thiệt hại về người.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2023/07/z4486251620760_f73413de627908139476acbe06019073-1024x1024-1.jpg)
Sau sự việc đáng tiếc, để giúp gia đình Siu Kloi khắc phục khó khăn, sớm ổn định cuộc sống, Nông trường đã kịp thời thông báo đến Công đoàn công ty. Đồng thời trích nguồn quỹ công đoàn hỗ trợ gia đình công nhân Kloi nhanh chóng ổn định đời sống và đảm bảo công tác thu hoạch mủ.
GIA LINH
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Thí sinh nhiệt tình, đầu tư công phu
Các đơn vị thuộc VRG tại Campuchia quyết tâm hoàn thành vượt cao nhất kế hoạch năm 2023
Xuất khẩu xanh: 'Luật chơi' mới doanh nghiệp Việt cần nắm rõ
33 cán bộ Công đoàn Cao su Chư Prông thi "Cán bộ công đoàn cơ sở giỏi"
Yếu tố then chốt quyết định năng suất vườn cây
Truyền thống vẻ vang của ngành là động lực để thế hệ trẻ phấn đấu, góp sức vượt khó
Công đoàn Cao su Ea H'leo tặng nhà "Mái ấm Công đoàn" cho đoàn viên khó khăn
Cao su Sơn La: Tặng khẩu trang cho người lao động
Nông trường Phong Thổ (Cao su Lai Châu) bê tông hóa đường vào trụ sở
Trao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân Cao su Dầu Tiếng