CSVNO – Tại lễ phát động Tháng công nhân 2017 vào sáng 21/5, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang đã trao trao 2 căn nhà Mái ấm Công đoàn, tặng 17 suất quà cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn.
![Lãnh đạo công ty và CĐ công ty trao nhà mái ấm công đoàn cho 2 nông trường](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0650.jpg)
2 căn nhà Mái ấm công đoàn được trao cho Nông trường Bờ Ngoong và K’dang để đơn vị tự xét chọn và tổ chức xây dựng, bàn giao cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, mỗi căn nhà trị giá 35 triệu đồng. Ngoài ra, Công đoàn công ty còn trao tặng cho Công ty Hoàng Anh Mang Yang K một bộ pin năng lượng mặt trời trị giá 35 triệu đồng.
![TGĐ Cty Mang Yang trao quà cho công nhân nghèo](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0644.jpg)
Tại buổi lễ phát động, Công đoàn công ty đã trao tặng 17 suất quà, mỗi suất quà trị giá 500 ngàn đồng, bao gồm 200 ngàn bằng hiện vật và 300 ngàn bằng tiền mặt cho 17 công nhân có hoàn cảnh khó khăn.
![Các đơn vị cùng nhau ký kết giao ước thi đua 2017](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0654.jpg)
Nhân dịp công đoàn công ty phát động tháng công nhân, Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang đã tổ chức cho 5 nông trường và xí nghiệp chế biến mủ tổ chức ký kết giao ước thi đua năm 2017 với 6 nội dung gồm: Quyết tâm phấn đấu hoàn thành đạt và vượt các chỉ tiêu được giao; Thực hiện tốt chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước, nội quy – quy chế của VRG, công ty và địa phương; Tập trung xây dựng hệ thống chính trị, tổ chức Đảng trong sạch vững mạnh, các tổ chức đoàn thể vững mạnh xuất sắc, thực hiện tốt quy chế dân chủ ở cơ sở…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![...cùng nhau thể hiện quyết tâm hoàn thành chỉ tiêu được giao](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/05/DSC_0663.jpg)
Văn Vĩnh
Related posts:
CĐ Cao su Chư Sê trao thưởng cho đội văn nghệ
Ký kết nghĩa giữa Công đoàn Cao su Bình Long và Nghệ An
Trao “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân Cao su Tây Ninh
Đề xuất giảm số năm đóng BHXH xuống 15 năm hưởng lương hưu
Nhiều hoạt động ý nghĩa chăm lo đời sống người lao động trong 6 tháng đầu năm
Chia sẻ kinh nghiệm hoạt động Khối thi đua Công đoàn
Vững tin đi tới tương lai
Công đoàn Cao su Việt Nam trao 2 căn nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân Tổng Công ty Cao su Đồng Nai
Anh hùng Lao động Lê Văn Khoa: “Cán bộ Công đoàn phải sâu sát, thấu hiểu người lao động”
Công đoàn CSVN chi 500 triệu đồng khen thưởng trong hội thi bàn tay vàng