CSVNO – Sáng ngày 21/4, tại Trung tâm Văn hóa Suối Tre, TCT Cao su Đồng Nai đã tổ chức khai mạc Hội thao CNLĐ TCT năm 2022. Tham dự Hội thao có 467 vận động viên của 19 đơn vị trực thuộc tranh tài ở 6 bộ môn: kéo co, cầu lông, bóng bàn, cờ tướng, bóng chuyền và bóng đá mini.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3357817344498_1918880c5ab4eb27d9f193b0924d2d99-1024x751.jpg)
Hội thao được tổ chức nhằm lập thành tích chào mừng kỷ niệm 47 năm ngày giải phóng miền Nam thống nhất đất nước (40/4/1975 – 30/4/2022); 132 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 – 19/5/2022); 47 năm ngày thành lập TCty Cao su Đồng Nai (02/6/1975 – 02/6/2022); Chào mừng Đại hội Đoàn TNCS Hồ Chí Minh các cấp tiến tới Đại hội Đoàn TNCS Hồ Chí Minh TCT, nhiệm kỳ 2022 – 2027. Hội thao đã tạo điều kiện phát triển phong trào thể dục thể thao, rèn luyện sức khỏe để thi đua lao động sản xuất, nâng cao đời sống văn hóa tinh thần cho CNLĐ trong toàn TCT.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3357830915054_3a92c35d78e6b60918c0d34f124b57c1-1024x768.jpg)
Phát biểu tại lễ khai mạc Hội thao, ông Nguyễn Văn Thạnh – Phó TGĐ TCT, Trưởng Ban tổ chức Hội thao thay mặt ban lãnh đạo TCT đã chào mừng và khích lệ, động viên tinh thần các vận động viên tham gia Hội thao. Đồng thời trao thưởng nóng cho các đội đạt giải nhất, nhì, ba bộ môn kéo co.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3357832301804_691f327ba3a00b74a9dae2f656152270-1024x767.jpg)
Ngay sau buổi khai mạc, các vận động viên đã chính thức tranh tài, Hội thao sẽ kết thúc và trao giải vào ngày 19/5/2022. TCT cũng xem đây là đợt “sát hạch” để tuyển chọn các vận động viên tham gia Hội thao cấp ngành sắp tới.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/04/z3357830743779_833c33679e57b27a300235735d63314c-1024x576.jpg)
MINH NHIÊN
Related posts:
Hội thao khu vực II: Giao lưu học hỏi và đoàn kết
Cao su Dầu Tiếng Lai Châu trao nhà Mái ấm Công đoàn
"Xuân gắn kết - Tết sum vầy" ấm áp, nghĩa tình tại TCT Cao su Đồng Nai
Giải nhất 10 triệu đồng cho Chủ tịch Công đoàn cơ sở giỏi
Cao su Chư Sê hỗ trợ 43 suất quà và 30 thùng mì tôm cho xã Ia Pal
Tặng 1.136 suất quà cho công nhân khó khăn khu vực Tây Nguyên
Để nghị quyết đại hội tạo sức lan tỏa sâu rộng
Cán bộ CĐ trong giai đoạn mới: "Sống và vào cuộc với nhịp sống của người lao động"
Tập trung đẩy mạnh công tác tuyên truyền
Bà Nguyễn Thị Phi Nga tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Phước Hòa