CSVNO – 2 căn nhà Mái ấm Công đoàn trị giá 35 triệu đồng/căn vừa được Chủ tịch Công đoàn CSVN Phan Mạnh Hùng trao cho 2 gia đình công nhân của Công ty TNHH MTV Cao su Chư Mom Ray.
![Chủ tịch Phan mạnh Hùng trao quyết định tặng già cho vợ chồng chị Nguyễn Ngọc Giàu (áo vàng) và anh Nguyễn Văn Thái](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/08/DSC_0197-460x308.jpg)
Gia đình công nhân Nguyễn Ngọc Giàu và Nguyễn Đức Chương là 2 hoàn cảnh hết sức khó khăn. Chị Nguyễn Ngọc Giàu vào làm công nhân của tổ 1 Nông trường 4 được 2 năm thì bị một tai nạn phải cưa mất một chân, gia đình lại có 2 con nhỏ, giờ mọi thứ đều phụ thuộc vào đồng lương công nhân ít ỏi của người chồng là anh Nguyễn Văn Thái cũng là công nhân Nông trường 4.
![Chụ tịch Phan Mạnh Hùng tặng quà cho gia đình anh Nguyễn Văn Chương](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/08/DSC_0208-460x308.jpg)
Gia đình công nhân Nguyễn Đức Chương thì càng khó khăn hơn khi có đến 6 người con gái còn nhỏ, trong đó có một cháu bị bại liệt. 2 vợ chồng vào làm công nhân từ năm 2011 nhưng đến nay vẫn chưa có tiền để xây nhà phải ở nhà tập thể của công ty.
![Trao quyết định và chụp hình lưu niện trước căn nhà mới của anh Nguyễn Đức Chung](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/08/DSC_0212-460x308.jpg)
Căn nhà được xây dựng trên nền đất của công ty cấp, nhà cấp 4 với tường xây, mái lợp tôn và nền gạch men, mỗi căn nhà được CĐ CSVN hỗ trợ 35 triệu đồng. Ngoài ra, khi xây dựng, Đoàn thanh niên công ty cũng kêu gọi và huy động được 30 ngày công cho mỗi căn nhà để giúp đỡ các gia đình.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Thăm gia đình chị Lê Thị Tươi, công nhân Nông trường Suối Cát.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/08/DSC_0216-460x308.jpg)
Nhân dịp này, ông Phan Manh Hùng đã đến thăm vườn cây, vài gia đình công nhân có hoàn cảnh khó khăn của Công ty CP cao su Sa Thầy.
Văn Vĩnh
Related posts:
Công đoàn Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su góp phần xây dựng đơn vị phát triển
Ánh sáng nhỏ, niềm vui lớn
Công đoàn các cấp đồng hành cùng NLĐ trong quá trình cổ phần hóa
Phát động phong trào thi đua năm 2017
Công đoàn Cao su Ea H’Leo thi nữ công gia chánh
Khối thi đua nông nghiệp Gia Lai ủng hộ 20 triệu đồng phòng chống dịch
Cao su Sa Thầy tổ chức Tết sum vầy 2019
Gửi trọn niềm tin
Cao su Đồng Phú tuyên dương 174 em học sinh sinh viên đạt thành tích cao trong học tập
Trao 203 suất quà cho công nhân Cao su Chư Mom Ray