CSVNO – Trước diễn biến ngày càng phức tạp của dịch Covid – 19, sáng 28/10 tại trụ sở Ủy ban Mặt trận tổ quốc Việt Nam tỉnh Gia Lai, đại diện Khối thi đua sản xuất nông nghiệp tỉnh Gia Lai đã trao 20 triệu đồng ủng hộ công tác phòng chống dịch của địa phương.
Khối thi đua nông nghiệp của tỉnh Gia Lai bao gồm 12 đơn vị, bao gồm: Công ty cà phê Ia Sao 2 làm khối trưởng, Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang làm khối phó, các thành viên là Cao su Chư Prông; Cao su Chư Păh; Cao su Chư Sê, 6 công ty cà phê trực thuộc Tổng Công ty cà phê Việt Nam và một công ty chè trực thuộc tỉnh.
Do tình hình dịch bệnh Covid – 19 diễn biến phức tạp đã gây ảnh hưởng lớn đến nhiều lĩnh vực hoạt động SXKD của các doanh nghiệp trên và người dân trên địa bàn, vì vậy việc hỗ trợ kinh phí của Khối thi đua sản xuất nông nghiệp của tỉnh cho Ủy ban Mặt trận Tổ quốc VN tỉnh Gia Lai là một hoạt động rất ý nghĩa, kịp thời, thể hiện vai trò cộng đồng trách nhiệm của các đơn vị trong Khối nhằm chung tay cùng địa phương thực hiện công tác phòng chống dịch Covid – 19 có hiệu quả.
PHẠM MẾN
Related posts:
- Vượt Covid - 19 quà đến tay người lao động
- Cá nhân vượt sản lượng được tuyên dương trang trọng
- Thư chúc mừng của Ban Lãnh đạo VRG và Công đoàn CSVN nhân ngày 8/3
- Công đoàn Cao su Chư Mom Ray: Tổ chức “Mâm cơm gia đình” chào mừng ngày 8/3
- Công đoàn Cao su Chư Prông tặng quà cho công nhân tại Campuchia
- Giao ban công tác quản lý sử dụng tài chính Công đoàn
- Đối thoại với công nhân: Khó khăn càng gần nhau hơn
- Công đoàn Công ty CPCS Đồng Phú - Đăk Nông: chăm lo tốt đời sống người lao động
- Công đoàn Cao su VN tặng 87 phần quà Tết cho CNLĐ tại Lào
- Cao su Sơn La: Hỗ trợ gia đình công nhân thiệt hại do mưa lũ