CSVNO – 203 công nhân có hoàn cảnh khó khăn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Mom Ray được CĐ công ty trao tặng 10 kg gạo/suất, vào ngày 14/5 nhân dịp lễ phát động Tháng Công nhân 2018.
![Chủ tịch Phạm Duy Vương trao quà cho CN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0042.jpg)
Tại buổi lễ phát động Tháng CN, ông Phạm Duy Vương – Chủ tịch CĐ công ty đã thông báo một số hoạt động của CĐ trong Tháng CN 2018. Theo đó, trọng tâm hoạt động của CĐ trong những Tháng CN năm nay sẽ hướng về những CN vừa mới tuyển dụng, CN có hoàn cảnh khó khăn…
![Niềm vui của người CN khi được tặng gạo](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0041.jpg)
Bên cạnh đó, trong Tháng CN, Ban thường vụ CĐ công ty đã tổ chức thăm hỏi, động viên và tặng quà cho 200 lao động đang theo học cạo mủ. Ngoài ra, CĐ công ty sẽ phối hợp với Đoàn thanh niên tổ chức vui chơi cho các cháu thiếu nhi nhân ngày Quốc tế thiếu nhi 1/6, tặng quà cho các cháu học sinh nghèo vượt khó học giỏi.
![Đại diện CĐ trao quà cho CN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0052.jpg)
Cũng trong Tháng CN, CĐ sẽ đề nghị CĐ CSVN tổ chức tập huấn nghiệp vụ cho khoảng 40 cán bộ, tổ trưởng CĐ. Đề nghị CĐ CSVN trao tặng ít nhất một căn nhà “Mái ấm CĐ” cho công nhân còn khó khăn về nhà ở…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Niềm vui của CN NT 2 khi được lãnh đạo tặng quà](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/DSC_0062.jpg)
VĂN VĨNH
Related posts:
Ông Mai Khánh tái đắc cử chức Chủ tịch Công đoàn Cao su Bà Rịa
Công đoàn các công ty khu vực Tây Nguyên góp phần cùng đơn vị hoàn thành nhiệm vụ
Cao su Mang Yang: Nỗ lực chăm lo người lao động trong tháng công nhân
Sôi nổi giải quần vợt truyền thống Công đoàn Cao su Việt Nam năm 2019
Công đoàn Cao su Đồng Nai có nhiều dấu ấn trong năm 2021
Cao su Chư Păh trao 2 nhà Mái ấm Công đoàn
Cao su Tây Ninh: Khen thưởng thêm 6 công nhân về trước kế hoạch
Hoạt động của Công đoàn toàn diện, rộng khắp, hướng về người lao động
Công đoàn Cao su Đồng Nai: Nhiều hoạt động thiết thực
CĐ Cao su Dầu Tiếng tổ chức Triển lãm ảnh “Hoàng Sa, Trường Sa là của Việt Nam”