Ngày 12/7, ông Đặng Ngọc Tùng – UV TW Đảng, Chủ tịch Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam; ông Võ Văn Thưởng – Phó Bí thư thường trực Thành ủy TPHCM, Công đoàn Cao su Việt Nam cùng với đoàn công tác của Thành ủy, Liên đoàn Lao động TP.HCM đã đến thăm đảo Lý Sơn, Quảng Ngãi.
![Ông Phan Mạnh Hùng - Chủ tịch Công đoàn CSVN tặng quà cho hai nghiệp đoàn nghề cá](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/07/Ông-Phan-Mạnh-Hùng-CT-CĐCSVN-tặng-quà-cho-2-nghiệp-đoàn-nghề-cá-đảo-Lý-Sơn-460x408.jpeg)
Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam, Quỹ Tấm lòng vàng Lao động đã trao tặng một bộ thiết bị trạm bờ cho Nghiệp đoàn nghề cá xã An Hải trị giá 300 triệu đồng; tặng 500 triệu đồng cho 5 ngư dân ở huyện đảo Lý Sơn và xã Bình Châu có tàu cá bị nạn, bị Trung Quốc tấn công, đập phá tài sản khi đang hành nghề hợp pháp trên vùng biển Hoàng Sa của Việt Nam. Dịp này, Công đoàn Cao su Việt Nam đã hỗ trợ kinh phí cho hai nghiệp đoàn nghề cá xã An Hải và xã An Vĩnh 50 triệu đồng, nhằm giúp đỡ, hỗ trợ cho tàu cá gặp thiên tai, địch họa trên biển.
Tin, ảnh: Kim Yến
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Ông Huỳnh Kim Nhựt – Phó TGĐ VRG, Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam: "Hợp sức vượt khó hoàn thành n...
Công đoàn VRA tổ chức đại hội lần I
Cao su Sa Thầy phát động tháng công nhân
Chị Châu Ngọc Diệp đoạt giải cán bộ nữ công xuất sắc Cao su Đồng Nai
Cao su Phú Riềng khen thưởng 2.170 HSSV năm 2015
Video Clip Lễ tuyên dương HSSV "Học giỏi - vượt khó" 2015
Tự hào về truyền thống để xây dựng ngành ngày càng phát triển
Công đoàn CSVN tư vấn pháp luật miễn phí
Công đoàn Cao su Hương Khê - Hà Tĩnh: Chia sẻ khó khăn, đồng hành cùng doanh nghiệp
Ổn định tư tưởng người lao động trước mùa cạo mới