CSVNO – Nhân Tháng công nhân và Tháng Hành động vì trẻ em năm 2017, trong 3 ngày, từ 31/5 – 2/6, Ban thường vụ CĐ CSVN đã trao quà cho các cháu bị nhiễm chất độc da cam/dioxin và 151 công nhân bị tai nạn lao động của 6 đơn vị trên địa bàn Tây Nguyên.
![Tặng quà cho các nạn nhân bị tai nạn lao động tại Cty Kon Tum](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/DSC_0825.jpg)
Trong đó, Công đoàn (CĐ) CSVN đã tặng quà cho 32 cháu và 2 công nhân bị tai nạn lao động tại Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông, 16 cháu tại Công ty Chư Păh, 11 cháu và 3 trường hợp bị tai nạn lao động tại Công ty Chư Sê, 4 cháu và 14 CBCNV bị tai nạn lao động tại Công ty Kon Tum.
![Tặng quà cho công nhân bị tai nạn lao động ạti Cty Chư Sê](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/DSC_0904.jpg)
Đáng chú ý, trong năm qua, có 3 đơn vị không có trường hợp tai nạn lao động nào là Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang, Chư Păh và Công ty CP Cao su Sa Thầy.
![Tặng quà cho các cháu bị nhiễm chất độc da cam tại Cty Chư Sê](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/06/DSC_0906-e1496623879108.jpg)
Được biết, mỗi phần quà cho công nhân lao động bị tai nạn lao động có giá trị 500 ngàn đồng, trong đó 300 ngàn là tiền mặt và 200 ngàn bằng hiện vật. Đối với các cháu bị nhiễm chất độc da cam mỗi phần quà trị giá 500 ngàn đồng tiền mặt.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
Related posts:
Hoạt động Công đoàn ở mô hình đặc thù
Trường CĐ Công nghiệp Cao su: Trao 34 danh hiệu Phụ nữ 2 giỏi
Cán bộ CĐ trong giai đoạn mới: "Sống và vào cuộc với nhịp sống của người lao động"
Tháng công nhân tại biên giới Ia H’Drai
Trao nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân Cao su Mang Yang
Trao 72 suất quà Tết cho công nhân Cao su Điện Biên
Trao 2 nhà “Mái ấm Công đoàn” cho công nhân Cao su Sa Thầy
Ấm áp “Tết sum vầy” của công nhân xa quê
Cao su Ea H'Leo tổ chức giải bóng chuyền truyền thống năm 2022
Nâng cao vai trò của Công đoàn đảm bảo bữa ăn giữa ca