CSVNO – Năm 2015, Hội Khuyến học Công ty khen thưởng 2.170 học sinh, sinh viên có thành tích học tập xuất sắc với tổng số tiền trên 857 triệu đồng.
![Phó chủ tịch Công đoàn CSVN (bìa phải) và ông Lê Tiến Vượng - Phó TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng tặng giấy khen cho học sinh, sinh viên xuất sắc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/P1180726-460x345.jpg)
Ngày 1/11, Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng tổ chức lễ Tuyên dương học sinh, sinh viên xuất sắc cấp công ty lần thứ VI.
Tham dự lễ tuyên dương có Phó chủ tịch Công đoàn CSVN Võ Việt Ngân, Nhà giáo ưu tú, Chủ tịch Hội khuyến học tỉnh Bình Phước Nguyễn Ngọc Am và đại diện lãnh đạo các trường học đóng chân trên địa bàn, lãnh đạo Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng cùng 149 em học sinh, sinh viên được tuyên dương lần này.
Tại lễ tuyên dương, ông Nguyễn Hữu Tuất – Chủ tịch Công đoàn, Phó chủ tịch Hội Khuyến học Công ty đã báo cáo tình hình hoạt động của Hội Khuyến học. Theo đó Hội Khuyến học Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng hiện có 19 chi hội với tổng số 6.200 hội viên.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông Nguyễn Hữu Tuất - Chủ chịch Công đoàn, Phó chủ tịch Hội Khuyến học Công ty báo cáo công tác khuyến học khuyến tài](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/P1180714-460x345.jpg)
Năm 2015, Hội Khuyến học Công ty khen thưởng 2.170 học sinh, sinh viên có thành tích học tập xuất sắc với tổng số tiền trên 857 triệu đồng.
Trong đó, trao 1.868 suất cho học sinh đạt loại giỏi và xuất sắc các cấp học I, II, III; 171 suất cho học sinh đạt giải cao tại các cuộc thi; 25 suất dành cho học sinh đoạt các loại huy chương tại Hội khỏe phù đổng cấp tỉnh và Đại hội TDTT cấp huyện trở lên; 106 học sinh đậu đại học.
Bên cạnh đó, Công ty còn tham gia hỗ trợ kinh phí tổ chức lễ tuyên dương cấp ngành và tặng quà 20/11 cho các trường học trên địa bàn tỉnh hơn 500 triệu đồng.
![Ông Lê Tiến Vượng - Phó TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng tặng suất học bổng 40 triệu đồng cho đại diện gia đình sinh viên Hoàng Văn Quý](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/P1180715-460x345.jpg)
Tại lễ tuyên dương lần này, ban tổ chức đã trao 149 suất học bổng trị giá 1 triệu đồng/suất; khen thưởng đặc cách cho 3 em học sinh khuyết tật học giỏi; tặng 1 suất học bổng 40 triệu đồng (chia đều cho 4 năm học) cho em Hoàng Văn Quý – Sinh viên Trường đại học Bách Khoa Paris.
![Nhà giáo ưu tú, Chủ tịch Hội Khuyến học tỉnh Bình Phước Nguyễn Ngọc Am (bìa phải) tặng bằng khen cho các học sinh, sinh viên xuất sắc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/11/P1180731-460x345.jpg)
Phát biểu tại lễ tuyên dương, Nhà giáo ưu tú, Chủ tịch Hội Khuyến học tỉnh Bình Phước Nguyễn Ngọc Am đã đánh giá cao tình hình hoạt động của Hội Khuyến học Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng.
“Mặc dù tình hình sản xuất kinh doanh 10 tháng qua gặp nhiều khó khăn do giá mủ cao su giảm sâu, nhưng ban lãnh đạo các đơn vị trực thuộc, lãnh đạo công ty vẫn tạo điều kiện cho Hội Khuyến học hoạt động tốt. Không chỉ thế, Hội Khuyến học Công ty còn tích cực hỗ trợ học sinh, sinh viên trên địa bàn.”, Nhà giáo ưu tú Nguyễn Ngọc Am nhấn mạnh.
Tin, ảnh: Ng. Cường
Related posts:
Công đoàn Cao su Chư Mom Ray: Tổ chức “Mâm cơm gia đình” chào mừng ngày 8/3
Công đoàn Cao su VN tổ chức hội nghị trực tuyến lần thứ 3
4 công ty cao su trên địa bàn tỉnh Gia Lai xây dựng 25 căn nhà cho công nhân khó khăn
Cao su Ea H'Leo bàn giao nhà Mái ấm Công đoàn
Công đoàn Cao su Ea H’Leo tặng 178 suất quà Tết cho công nhân khó khăn
Đổi mới phương thức hoạt động trong giai đoạn mới
Rộn ràng thi nước rút
Công đoàn Trường CĐ CN Cao su: Quyên góp gần 30 triệu đồng hỗ trợ 2 công nhân khó khăn
Gần 200 phần quà và 3 căn nhà tình thương được Cao su Kon Tum trao tặng người lao động trong lễ phát...
Đưa nghị quyết về đổi mới tổ chức và hoạt động của công đoàn Việt Nam trong tình hình mới vào cuộc s...