CSVNO – Sáng ngày 14/5, Hội thao CNVC LĐ VRG năm 2024, khu vực II – Thành phố Hồ Chí Minh, các đơn vị thương mại dịch vụ đã chính thức khai mạc và khởi tranh tại Trung tâm Thể dục thể thao Quận 1, TP.HCM.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/e0c95effc523647d3d32-1024x683.jpg)
Hội thao khu vực II sẽ diễn ra từ ngày 14 -16/5, quy tụ 19 đơn vị với gần 300 vận động viên tham gia tranh tài ở 5 môn thi đấu: bóng đá, bóng bàn, cầu lông, quần vợt, cờ tướng. Trong đó, môn bóng đá, cầu lông, kéo co sẽ thi đấu tại Câu lạc bộ (CLB) Tao đàn; môn cờ tướng, bóng bàn sẽ thi đấu tại CLB Thể dục Thể thao đa năng – 143 Nguyễn Du, P. Bến Thành, Q.1 ; môn quần vợt sẽ thi đấu tại CLB Nguyễn Du – 116 Nguyễn Du, P. Bến Thành, Q1. Môn kéo co sẽ diễn ra ngay trước lễ bế mạc trao giải sáng ngày 16/5.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/65467260e9bc48e211ad-1024x683.jpg)
Phát biểu tại lễ khai mạc, Phó TGĐ VRG Trương Minh Trung cho rằng, ở Tập đoàn và các đơn vị thành viên, phong trào tham gia tập luyện TDTT ngày càng tăng. Các hoạt động thi đấu TDTT thường xuyên được tổ chức tại các đơn vị. Điều này đánh dấu cho sự phát triển của phong trào TDTT trong CNVC LĐ của Tập đoàn. Hội thao CNVC LĐ được Tập đoàn liên tịch cùng Công đoàn CSVN tổ chức định kỳ 2 năm 1 lần. Đây là phong trào mang tính truyền thống của ngành cao su.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/ff42907e0ba2aafcf3b3-1024x683.jpg)
Mặc dù tình hình SXKD của Tập đoàn và các đơn vị thành viên còn gặp nhiều khó khăn, nhưng với truyền thống và mục tiêu chăm lo đời sống vật chất tinh thần cho NLĐ, lãnh đạo Tập đoàn, Công đoàn CSVN vẫn duy trì phong trào TDTT. Hội thao có ý nghĩa tinh thần, nhằm tạo không khí sôi nổi, tăng cường tinh thần đoàn kết, giao lưu học hỏi của toàn thể NLĐ toàn Tập đoàn. Đồng thời thông qua Hội thao đẩy mạnh phong trào TDTT, rèn luyện thể chất, nâng cao sức khỏe, góp phần nâng cao năng suất lao động, hiệu suất công việc, hoàn thành tốt công tác SXKD của các đơn vị, góp phần đưa Tập đoàn ngày càng phát triển.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/d039e81b73c7d2998bd6-1024x679.jpg)
Ngay sau lễ khai mạc, các VĐV đã bước vào phần tranh tài ở các môn với tinh thần giao lưu, đoàn kết, quyết thắng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/543c5f1ac4c665983cd7-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/04a2d0b24b6eea30b37f-1024x694.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/bebd91940a48ab16f259-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/d27edc52478ee6d0bf9f-1024x594.jpg)
ĐÀO PHONG – VŨ PHONG
Related posts:
Cao su Lai Châu II tặng quà người lao động khó khăn
Cao su Điện Biên: Người lao động có việc làm, thu nhập ổn định
Công đoàn Cao su Chư Mom Ray thực hiện tốt chức trách của người đại diện
Phát động thi đua nước rút 4 tháng cuối năm
"Giải thưởng tiếp thêm động lực để thi đua hoàn thành tốt nhiệm vụ"
Tặng quà, động viên tổ sản xuất khối công nghiệp
VRG Khải Hoàn đối thoại cùng người lao động
3 chính sách hỗ trợ về BHXH, BHTN cho người lao động và doanh nghiệp
Cao su Chư Sê Kampong Thom họp mặt nhân ngày Phụ nữ Việt Nam
Sôi nổi ra quân