CSVNO – Sáng ngày 7/5, tại nhà thi đấu tỉnh Gia Lai, VRG đã tổ chức khai mạc Hội thao CNVC LĐ khu vực I với sự tham gia của 26 đoàn, 473 vận động viên (VĐV) đến từ khu vực Tây Nguyên, Duyên hải miền Trung, các đơn vị tại Lào, Cao su Hòa Bình và Bình Thuận.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DTP_2838-1024x684.jpg)
Tham dự lễ khai mạc có ông Trương Minh Trung – Phó TGĐ VRG, ông Nguyễn Hữu Quế – Phó Chủ tịch UBND tỉnh Gia Lai cùng nhiều đồng chí lãnh đạo của tỉnh, Tp. Pleiku, lãnh đạo các công ty cao su trên địa bàn.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DTP_2868-1024x684.jpg)
Hội thao sẽ diễn ra từ ngày ngày 7 – 10/5 tại 5 địa điểm của Tp. Pleiku, với sự tham gia của 473 VĐV đến từ 26 công ty cao su trực thuộc VRG, các VĐV sẽ cùng nhau tranh tài 7 môn với 18 nội dung, có 77 VĐV tham gia 2 nội dung, 4 VĐV đến từ nước bạn Lào.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DTP_2877-1024x684.jpg)
Hội thao là một hoạt động có ý nghĩa về mặt tinh thần nhằm tạo không khí sôi nổi, tăng cường tinh thần đoàn kết, giao lưu trao đổi, học hỏi với nhau giữa CNVC LĐ của các công ty, đơn vị trong toàn Tập đoàn. Hội thao lần này được tổ chức nhằm chào mừng các ngày lễ lớn của đất nước và 95 năm truyền thống ngành cao su Việt Nam (28/10/1929 – 28/10/2024).
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DTP_2888-1024x684.jpg)
Phát biểu tại lễ khai mạc, ông Trương Minh Trung – Phó TGĐ VRG cho rằng: “Hội thao là hoạt động có ý nghĩa về mặt tinh thần nhằm tạo không khí sôi nổi, tăng cường tinh thần đoàn kết, giao lưu, học hỏi lẫn nhau giữa NLĐ của các đơn vị trong VRG. Thông qua Hội thao, các đơn vị sẽ đẩy mạnh phong trào TDTT, thúc đầy rèn luyện nâng cao thể chất, tăng cường sức khỏe, góp phần hoàn thành nhiệm vụ công tác, sản xuất kinh doanh của các đơn vị nói riêng và VRG nói chung”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DTP_2906-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DTP_2882-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DTP_2918-1024x684.jpg)
Ngay sau khi khai mạc, các VĐV đã cùng nhau tranh tài các nội dung.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DTP_2948-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DTP_2984-1024x684.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/05/DTP_2991-1024x684.jpg)
VĂN VĨNH
Related posts:
Dấu ấn nhiệm kỳ
Hơn 150 vận động viên tham gia Hội thao CNVC - LĐ khu vực 3
310 phần quà "Xuân ấm áp" cho công nhân khó khăn
Cao su Quảng Nam tổ chức đối thoại với người lao động
Cao su Sơn La chăm lo tốt đời sống tinh thần cho người lao động
Hết lòng vì lao động đồng bào dân tộc thiểu số
Thêm nhiều "Mái ấm CĐ"
Sẽ thành lập Quỹ hỗ trợ chi phí xuất nhập cảnh do dịch Covid - 19 cho người lao động làm việc tại Ca...
Cụm thi đua số 2: Trao tặng nhà “Mái ấm Công đoàn”
Thu nhập bình quân NLĐ Cao su Dầu Tiếng vượt 28% kế hoạch