CSVNO – Ngày 16/10, Công đoàn Cao su VN đã tổ chức Họp mặt Kỉ niệm 88 năm Ngày thành lập Hội Liên hiệp Phụ nữ Việt Nam (20/10/1930 – 20/10/2018).
![ông Phan Mạnh Hùng – UV BCH Tổng LĐLĐ VN, Chủ tịch Công đoàn Cao su VN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_4607.jpg)
Tại buổi lễ, ông Phan Mạnh Hùng – UV BCH Tổng LĐLĐ VN, Chủ tịch Công đoàn Cao su VN đã ôn lại truyền thống hào hùng của phụ nữ Việt Nam “Anh hùng – Bất khuất – Trung hậu – Đảm đang”. Đặc biệt, tôn vinh những thành tích của nữ CB.CNVC LĐ ngành cao su.
![ông Phan Mạnh Hùng – UV BCH Tổng LĐLĐ VN, Chủ tịch Công đoàn Cao su VN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_4602.jpg)
“Từ miền Đông Nam bộ, Tây Nguyên, Duyên hải miền Trung, miền núi phía Bắc đến nước bạn Lào và Campuchia, trên những cánh rừng cao su bạt ngàn, nữ CB.CNVC LĐ đã viết tiếp bản hùng ca trong sự nghiệp CNH – HĐH đất nước. Bằng phong trào thi đua Giỏi việc nước – Đảm việc nhà, trong 5 năm qua, chị em phụ nữ ngành cao su đã lập nên những thành tích đặc biệt xuất sắc: 56.390 chị về trước kế hoạch năm, 77.655 chị đạt lao động tiên tiến, 13.868 chị đạt chiến sĩ thi đua các cấp, 1.298 chị có sáng kiến làm lợi cho Nhà nước và VRG hàng trăm tỷ đồng. Nhiều chị được tặng thưởng Huân chương Lao động, bằng khen của Thủ tướng Chính phủ, danh hiệu, giải thưởng các cấp…” – ông Hùng biểu dương.
![ông Phan Mạnh Hùng – UV BCH Tổng LĐLĐ VN, Chủ tịch Công đoàn Cao su VN](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_4604.jpg)
Cụ thể hóa phong trào thi đua hai giỏi, chị em phụ nữ ngành cao su đã có những phong trào thi đua đặc sắc: “Phụ nữ tích cực học tập, lao động sáng tạo, xây dựng gia đình hạnh phúc”, “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”, “Phụ nữ giúp nhau phát triển kinh tế gia đình”… VRG rất tự hào khi 5 năm qua có 3.988 tập thể, 79.916 chị em đạt danh hiệu “Giỏi việc nước – Đảm việc nhà”. 73 tỷ đồng “Tiết kiệm xoay vòng”, 66 tỷ đồng hoạt động xã hội từ thiện. 9.960 chị em được học tập nâng cao trình độ, 993 chị được đề bạt bổ nhiệm giữ chức cán bộ lãnh đạo, quản lý (chiếm 42% tổng số CB CNVC VRG). Chị em phụ nữ ngành cao su đã đóng góp to lớn trong các lĩnh vực SXKD của VRG, góp phần tô thắm truyền thống 89 năm công nhân cao su anh hùng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Ông](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_4612.jpg)
Tại buổi họp mặt, các chị đã được nghe TS. Lê Thị Linh Trang – Trưởng Khoa Đại cương Học viện Cán bộ TP.HCM thuyết giảng chuyên đề “Vai trò của cán bộ nữ trong quản trị doanh nghiệp”.
![TS. Lê Thị Linh Trang – Trưởng Khoa Đại cương Học viện Cán bộ TP.HCM thuyết giảng chuyên đề “Vai trò của cán bộ nữ trong quản trị doanh nghiệp”](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/10/DSC_4619.jpg)
NGỌC CẨM – VŨ PHONG
Related posts:
Trao 112 phần quà cho nữ công nhân Geru Star
33 cán bộ Công đoàn Cao su Chư Prông thi "Cán bộ công đoàn cơ sở giỏi"
Công đoàn Cao su Nghệ An: Cùng đoàn kết vượt khó
Cao su Lộc Ninh: Chủ tịch Công đoàn Nông trường VII đạt giải nhất
Biểu dương "Gia đình CNVC-LĐ tiêu biểu" ngành cao su lần 3 - năm 2021
Ông Trần Văn Hậu trúng cử Chủ tịch Công đoàn Cơ quan Công đoàn CSVN
Cao su Lai Châu II tặng 500 bộ quần áo ấm cho người lao động
Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam trao thưởng 2 tổ về đích sớm của Cao su Kon Tum
CĐ Cao su Bình Long trao “Mái ấm Công đoàn” thứ 4 cho CNLĐ
Nhiều nhà vô địch đã lộ diện tại Hội thao khu vực IV - Miền núi phía Bắc