CSVNO – Nhằm hỗ trợ các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, ngày 9/9 Công đoàn Cao su Krông Buk đã phối hợp với công ty tổ chức trao tặng 7 chiếc xe đạp và 3 phần quà trị giá tương đương xe đạp cho 10 học sinh nghèo vượt khó, có điều kiện tiếp tục đến trường.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/09/z3709253216913_084059741410c424dee935e95665f702-1024x552.jpg)
Đây là chương trình “Tiếp sức đến trường” cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn được Công đoàn công ty thực hiện lần đầu tiên với mong muốn giúp các học sinh nghèo là con em NLĐ trong công ty tiếp tục đến trường, giảm bớt tình trạng học sinh nghèo bỏ học trên địa bàn cao su của công ty đứng chân.
10 học sinh nghèo hiếu học đang theo học các trường trung học cơ sở, tiểu học là con em của NLĐ các nông trường, xí nghiệp trực thuộc công ty đang sinh sống trên địa bàn các xã Dlieya, Cư Lông và Ea Hồ – Phú Lộc và thị trấn Krông Năng.
GIA LINH
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
CĐCS Đồng Phú trao nhà “Mái ấm CĐ” cho công nhân Cao su Quảng Trị
Cao su Tân Biên: Nhiều hoạt động thiết thực trong Tháng Công nhân
Cao su Tây Ninh: Khen thưởng thêm 6 công nhân về trước kế hoạch
Thu nhập người lao động Geru Star trên 11 triệu đồng người/tháng
Cao su Tây Ninh có nhiều cá nhân về trước kế hoạch 41 ngày
Cao su Chư Sê nỗ lực thực hiện tốt mục tiêu kép
Phát huy truyền thống, quyết tâm hoàn thành nhiệm vụ
Cao su Mang Yang: Nhiều hoạt động chăm lo đời sống công nhân
3 yếu tố nâng cao năng lực tham mưu của cán bộ trẻ
Ông Phạm Quốc Hùng giữ chức Chủ tịch CĐ NT Long Tân