CSVNO – Các hoạt động Tháng công nhân năm 2018 của TCT Cao su Đồng Nai luông hướng đến mục tiêu chăm lo, cải thiện điều kiện, môi trường làm việc, nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho NLĐ. Công đoàn đã phối hợp với Hội chữ thập đỏ, Đoàn thanh niên TCT tổ chức nhiều hoạt động thiết thực, có ý nghĩa.
![Công đoàn hỗ trợ xây dựng nhà Mái ấm công đoàn cho công nhân Công ty CPCS Bảo Lâm](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/IMG_4442.jpg)
Hướng về cơ sở, hướng về NLĐ, các hoạt động Tháng công nhân 2018 được tổ chức nhằm đảm bảo quyền lợi, phúc lợi tốt hơn cho NLĐ. Công đoàn đã phối với với Hội chữ thập đỏ, Đoàn thanh niên TCT tổ chức thăm khám bệnh, phát thuốc và tặng quà cho 250 công nhân thuộc Nông trường Trảng Bom, Công ty CPCS Bảo Lâm và Công ty CPCS Đồng Nai – Kratie.
![Trong tháng công nhân, Công đoàn TCT đã trao tặng 250 phần quà cho công nhân lao động khó khăn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/05/IMG_4444.jpg)
Ngoài ra, Công đoàn hỗ trợ xây dựng 1 căn nhà Mái ấm công đoàn cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở của Công ty CPCS Bảo Lâm trong Tháng công nhân. Dự kiến năm 2018, Công đoàn sẽ hỗ trợ xây dựng 10 nhà Mái ấm Công đoàn. Tổng số tiền trong đợt thăm khám bệnh và tặng quà là 185 triệu đồng.
BIỂN XANH
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Phần quà ý nghĩa
Ông Nguyễn Ngọc Mùi tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Bình Thuận
Bản tin Công đoàn phải phản ánh được "hơi thở" của NLĐ
Lan tỏa hơi ấm tháng công nhân
Khai mạc trại hè thiếu nhi khu vực Tây Nguyên – Duyên hải Miền Trung
31 Công đoàn cơ sở đạt thành tích xuất sắc trong Tháng Công nhân
Cao su Phú Riềng tuyên dương 129 học sinh, sinh viên
Cao su Bà Rịa Kampong Thom sôi nổi hội thao chào mừng lễ Chum Ben
Cao su Sa Thầy hỗ trợ người lao động phòng chống dịch Covid - 19
Công đoàn Cao su Ea H'Leo: Trao hơn 100 suất quà cho công nhân