CSVNO – Ngày 29/10, Lãnh đạo Công đoàn Cao su Việt Nam, lãnh đạo Công ty, Công đoàn Cao su Dầu Tiếng đã đến dự và bàn giao nhà “Mái ấm Công đoàn” cho chị Lê Thị Thu Hương – công nhân Nông trường Trần Văn Lưu.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/10/H3-MACDoan-1-1024x676.png)
Chị Hương thường trú tại ấp Núi đất, xã Định Thành, huyện Dầu Tiếng, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Nhà mới xây khang trang trên diện tích 60m2, với kinh phí 50 triệu đồng được trích từ nguồn quỹ “Mái ấm Công Đoàn”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/10/H2-MACDoan-1024x679.png)
Phát biểu tại lễ bàn giao nhà, ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch Công đoàn Cao su Việt Nam cho biết: “Từ nguồn Quỹ “Mái ấm Công đoàn”, nhiều năm qua Công đoàn Cao su Việt Nam đã chăm lo cho rất nhiều công nhân lao động trong toàn ngành cao su có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở, cùng chia sẻ những khó khăn trong cuộc sống với NLĐ, tiếp sức cho NLĐ, giúp họ yên tâm công tác, hoàn thành nhiệm vụ sản xuất kinh doanh, xây dựng đơn vị ngày càng phát triển”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2021/10/H1-MACDoan-1024x676.png)
Trong năm 2021, Cao su Dầu Tiếng được xét duyệt xây mới 5 căn nhà “Mái ấm Công đoàn” cho CNLĐ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn với kinh phí 250 triệu đồng, sửa chữa 7 căn nhà với kinh phí 130 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
VIỆT QUANG
Related posts:
Cao su Phú Riềng khen thưởng 2.170 HSSV năm 2015
Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam tặng quà công nhân cao su
CĐ Cao su Đồng Nai: Nhiều hoạt động chăm lo cho người lao động
Nỗ lực hết mình vì người lao động
Cao su Sơn La: Trao vỏ xe ★★★ VRG cho người lao động xuất sắc
Ăn giữa ca: nét đẹp của công nhân cao su
Vận động lao động nữ tăng gia sản xuất, phát triển kinh tế gia đình
Tháng Công nhân: Ấm lòng người lao động
Nông trường Suối Cát giành giải vô địch bóng chuyền chào mừng 15 năm thành lập Cao su Sa Thầy
Khai mạc Đại hội Công đoàn Cao su VN lần VIII