CSVNO – Ngày 5/4, Khối thi đua số 14 – Khối các đơn vị chế biến Gỗ đã tổ chức Hội nghị ký kết giao ước thi đua năm 2019. Công ty CP Chế biến Gỗ Đồng Nai làm khối trưởng và Công ty CP Chế biến XNK Gỗ Tây Ninh làm khối phó.
![8 đơn vị Khối Gỗ ký kết giao ước thi đua năm 2019](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HINH-ANH-012.jpg)
Khối thi đua số 14 gồm 8 đơn vị: Gỗ Thuận An, Gỗ MDF VRG Dongwha, Gỗ MDF VRG Quảng Trị, Gỗ MDF VRG Kiên Giang, Gỗ Đồng Nai, Gỗ Dầu Tiếng, Gỗ Trường Phát, Gỗ Tây Ninh.
![8 đơn vị Khối Gỗ quyết tâm hoàn thành kế hoạch năm 2019](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HINH-ANH-022.jpg)
Năm 2018, các đơn vị đều hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu, kế hoạch. Cụ thể: sản lượng 1.240.390 m3 (vượt 5% KH), doanh thu 6.785 tỷ đồng (vượt 2% KH), tỷ suất lợi nhuận trên vốn điều lệ vượt 6% KH, thu nhập bình quân vượt 15% KH.
![Quang cảnh hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_5304.jpg)
Tại hội nghị, các đơn vị đã ký kết giao ước thi đua và đề ra chương trình hoạt động của khối năm 2019. Ông Mai Thanh Phong – TGĐ Công ty CP Chế biến Gỗ Đồng Nai, đơn vị khối trưởng, cho biết: “Khối sẽ trao 24 suất học bổng hỗ trợ con CNLĐ các đơn vị thành viên vượt khó học giỏi, với kinh phí 48 triệu đồng. Song song đó, khối sẽ trao 75 phần quà cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại các trường thuộc khu vực Thị xã Long Khánh, tỉnh Đồng Nai, với kinh phí 30 triệu đồng”.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Gỗ Đồng Nai và Gỗ Tây Ninh chủ trì hội nghị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_5332.jpg)
Bên cạnh đó, các đơn vị trong khối cũng triển khai tham gia các hoạt động chào mừng kỉ niệm 90 năm truyền thống ngành cao su VN, tham gia hội diễn văn nghệ CNVC LĐ ngành cao su…
![Gỗ Thuận An là đơn vị làm tốt nhất công tác thi đua khen thưởng trong Khối](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_5299.jpg)
Phát biểu chỉ đạo hội nghị, ông Phan Viết Phùng – Trưởng Ban Thi đua tuyên truyền văn thể VRG, nhận xét: “Trong 14 khối thi đua, khối các đơn vị chế biến gỗ được lãnh đạo VRG đặc biệt quan tâm. Trong năm 2018, Khối Gỗ là khối có thành tích khen thưởng nhiều nhất. Tôi mong rằng, trong thời gian tới, phát huy những thành quả đã đạt được, Khối Gỗ tiến tục phấn đấu hoàn thành vựơt mức kế hoạch đề ra. Đặc biệt là tuyên truyền, tham gia chuỗi sự kiện chào mừng kỉ niệm 90 năm truyền thống ngành cao su”.
![Ông Phan Viết Phùng – Trưởng Ban Thi đua tuyên truyền văn thể VRG biểu dương kết quả SXKD của Khối Gỗ](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/IMG_5342.jpg)
TRẦN HUỲNH
Related posts:
Chủ động, linh hoạt tiêu thụ sản phẩm
Công trình Dây chuyền 2 MDF VRG Quảng Trị được tôn vinh tiêu biểu 2011 - 2015
Ổn định diện tích cao su, nâng công suất chế biến
Cao su Đồng Nai ký kết quy chế phối hợp với Công an Tỉnh
Năm 2016 tiết giảm chi phí tối thiểu 15% so 2015
Bí thư Đảng ủy Khối Doanh nghiệp Trung ương Nguyễn Long Hải thăm hỏi, động viên công nhân cao su
VRG thực hiện tốt công tác thi đua khen thưởng
VRG chi lương, thưởng năm 2014 ra sao?
VRG chúc Tết các cơ quan báo chí
Cao su Tân Biên hoàn thành vượt mức các chỉ tiêu kế hoạch 2019