CSVN – Ngày 16/5, tại Nông trường 3, Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng đã tổ chức Lễ ra quân khai thác và phát động Tháng Công nhân – Tháng An toàn vệ sinh lao động năm 2019. Với không khí hân hoan, phấn khởi, toàn thể CNLĐ công ty quyết tâm phấn đấu khai thác vượt 23.300 tấn mủ.
![Ông Lê Tiến Vượng - TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng thao tác cạo mủ trong lễ ra quân.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/DSC_26281.jpg)
Ông Lê Tiến Vượng – TGĐ Công ty TNHH MTV Cao su Phú Riềng cho biết: “Kế thừa và phát huy kết quả đã đạt được trong năm 2018, với sự chủ động sáng tạo trong lao động sản xuất, toàn thể NLĐ công ty đã hăng say lao động ngay từ ngày đầu tháng đầu năm 2019, kết quả SXKD của công ty 4 tháng đầu năm đạt mức cao.
Sản lượng khai thác đạt hơn 16% kế hoạch Tập đoàn giao, doanh thu đạt trên 34% kế hoạch, lợi nhuận đạt 39% kế hoạch. Những kết quả đó là tiền đề vững chắc để công ty thực hiện thắng lợi nhiệm vụ trong thời gian tới”.
Năm 2019 công ty phấn đấu khai thác vượt 23.300 tấn mủ, duy trì năng suất vườn cây bình quân hơn 2,2 tấn/ha, đạt năm thứ 13 liên tục trong CLB 2 tấn của Tập đoàn. Tổng doanh thu trên 1.274 tỉ đồng, lợi nhuận trước thuế 257 tỉ đồng, phấn đấu thu nhập bình quân NLĐ đạt trên 8 triệu đồng/người/tháng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
ĐÀO PHONG
Related posts:
Cao su Bình Long tuyên dương 140 học sinh tiêu biểu
Cao su Dầu Tiếng phát triển Đảng đạt 173% so Nghị quyết
Cao su Phú Riềng phấn đấu khai thác vượt 23.300 tấn mủ
TS Nguyễn Anh Nghĩa – Phó Viện trưởng Viện Nghiên cứu Cao su Việt Nam: "Ứng dụng khoa học công nghệ ...
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su về trước kế hoạch 49 ngày
Binh đoàn 15: Tuyên dương 140 cá nhân điển hình tiên tiến
Trao bằng Trung cấp trồng trọt cho 48 công nhân cao su Bà Rịa
Cao su Chư Păh sẽ ứng dụng phần mềm quản lý vườn cây
Thí sinh Ngô Quốc Việt giành giải nhất Hội thi Báo cáo viên giỏi Cao su Sa Thầy
VRG chỉ hoàn trả tiền cọc hợp đồng chuyển nhượng với Thủy điện Đắk R’Tih