Chiều 25/7, CĐ Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng đã tổ chức Lễ kỷ niệm 85 năm ngày thành lập Công đoàn Việt Nam và tuyên dương 122 cán bộ đoàn viên công đoàn (ĐVCĐ) xuất sắc năm 2014.
![Phó Chủ tịch CĐ CSVN Phan Tấn Hải (thứ ba từ trái sang) và Nguyễn Văn Minh trao Kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp xây dựng tổ chức công đoàn” cho các cá nhân. Ảnh: Việt Quang](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2014/07/anh-11.jpg)
Tại buổi lễ, ông Lê Văn Kim – Phó Chủ tịch CĐ Công ty, đã ôn lại chặng đường lịch sử vẻ vang 85 năm thành lập, xây dựng và trưởng thành của tổ chức Công đoàn Việt Nam; truyền thống công nhân cao su và CĐ Cao su Dầu Tiếng…
“Đến nay tổ chức công đoàn của công ty đã trải qua 10 kỳ đại hội. Mỗi nhiệm kỳ là một mốc son lịch sử ghi nhận sự phát triển vững mạnh về tổ chức và chất lượng các hoạt động công đoàn. Phát huy truyền thống, toàn thể CB.CNVC-LĐ công ty đồng lòng, đồng tâm, vượt qua giai đoạn khó khăn, thử thách hiện nay. Chúng ta phấn đấu hoàn tốt nhiệm vụ sản xuất kinh doanh, chăm lo tốt đời sống CNLĐ, lập thành tích chào mừng 85 năm ngày thành lập tổ chức công đoàn VN và 85 năm ngày truyền thống ngành cao su VN”, ông Kim nhấn mạnh.
Tại buổi lễ, 15 cán bộ, ĐVCĐ có nhiều thành tích xây dựng tổ chức CĐ được tặng Kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp xây dựng tổ chức Công đoàn”; 22 cán bộ CĐ xuất sắc được Công đoàn CSVN tặng bằng khen và 85 cán bộ, ĐVCĐ và CNLĐ tiêu biểu xuất sắc được CĐ công ty tặng giấy khen và tuyên dương.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Phan Thắng
Related posts:
CĐ Cao su VN: Trao 20 triệu đồng hỗ trợ mổ tim cho con CN
Cá nhân vượt sản lượng được tuyên dương trang trọng
Tháng Công nhân: Ấm lòng người lao động
Nhiều hoạt động góp phần ổn định tư tưởng, nâng cao thu nhập cho người lao động
Khởi công xây dựng “Làng công nhân cao su”
39 tiết mục tham dự Hội thi karaoke Tiếng hát người lao động Cao su Bình Long
Bà Triệu Thị Hồng Hoa tiếp tục giữ chức Chủ tịch Công đoàn Rubico
Công đoàn Cao su Việt Nam khen thưởng cho 4 tập thể xuất sắc của Cao su Dầu Tiếng
Công đoàn Cao su Mang Yang phấn đấu thực hiện thành công 6 nhóm chỉ tiêu chính
Nhiều hoạt động thiết thực trong nữ CNVCLĐ Cao su Tân Biên