CSVN – Nhân dịp kỷ niệm 88 năm ngày thành lập Hội Liên hiệp Phụ nữ VN (20/10/1930 – 20/10/2018), Công đoàn CSVN đã phát động phong trào thi đua trong nữ CNVC-LĐ. Theo đó, Công đoàn các đơn vị, tiếp tục tổ chức các phong trào thi đua trong nữ CNVC-LĐ, lập thành tích chào mừng ngày 20/10.
![Ảnh: Bùi Thái Dũng.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2018/09/BÙI-THÁI-DŨNG-11.-Trút-mủ.jpg)
Cụ thể, tổ chức tuyên truyền ý nghĩa ngày 20/10; tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền, giáo dục nữ CNVC-LĐ lòng yêu nước, tự hào dân tộc, phát huy truyền thống và phẩm chất tốt đẹp của phụ nữ VN, các chính sách riêng cho lao động nữ…
Ngoài ra, CĐ các đơn vị đặc biệt chú ý, trong tình hình hiện nay do giá bán mủ thấp, thời tiết bất thuận, thiên tai, bão lũ liên tục xảy ra, khiến hoạt động SXKD của các đơn vị gặp nhiều khó khăn. CĐ các đơn vị cần tăng cường hơn nữa công tác tuyên truyền, vận động nữ CNVC-LĐ khắc phục khó khăn, an tâm công tác. Nhất là tham gia nhiệt tình phong trào thi đua nước rút 3 tháng cuối năm, tạo không khí thi đua sôi nổi, góp phần hoàn thành vượt mức kế hoạch sản lượng giao.
Bên cạnh đó, CĐ cơ sở cần tiếp tục duy trì phong trào thi đua “Giỏi việc nước, đảm việc nhà”, phòng trào “Phụ nữ giúp nhau làm kinh tế gia đình”, quan tâm công tác chăm sóc sức khỏe, tổ chức thăm hỏi, tặng quà cho nữ CNVC-LĐ có hoàn cảnh khó khăn, bị bệnh hiểm nghèo, tai nạn lao động…
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tại cấp CĐ ngành, sẽ tổ chức Lễ tuyên dương con CB.CNVC-LĐ “Học giỏi, vượt khó” năm học 2017 – 2018, dự kiến tổ chức họp mặt truyền thống ngày Phụ nữ VN và nói chuyện chuyên đề cho cán bộ nữ công các đơn vị khu vực miền Đông, khu vực Tp.HCM và các đơn vị khối Công nghiệp – Dịch vụ vào tháng 10/2018.
ANH THƯ
Related posts:
Lao động nữ đóng góp to lớn vào sự phát triển của VRG
2 tổ khai thác của Cao su Lai Châu được Công đoàn ngành khen thưởng
Trao tặng 3 giàn điện năng lượng mặt trời cho Cao su Chư Prông
Công đoàn Khối Hành chính sự nghiệp tặng 40 suất quà cho công nhân
CĐ Cao su VN tặng 2 nhà “Mái ấm Công đoàn”
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su đẩy mạnh chăm lo cho người lao động
Hướng dẫn xét tặng Kỷ niệm chương Vì sự nghiệp Công đoàn
Tháng Công nhân năm 2020: "Năng suất cao - an toàn lao động - thu nhập tốt"
Sẽ bổ sung, điều chỉnh Thỏa ước lao động tập thể ngành
Công đoàn Cụm thi đua Tây Nguyên hỗ trợ đoàn viên 29 “Mái ấm Công đoàn”