CSVNO – Sáng 22/3, hưởng ứng cuộc vận động hiến máu tình nguyện do UBND huyện Chư Sê, tỉnh Gia Lai phối hợp với Khoa Huyết học – Truyền máu, Bệnh viện Đa khoa tỉnh Gia Lai tổ chức tổ chức Ngày hội hiến máu tình nguyện năm 2017.
![CNLĐ người đồng bào dân tộc tham gia hiến máu.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/hm-465x620.jpg)
Với thông điệp “Hiến máu cứu người – Một nghĩa cử cao đẹp”, ngày hội đã thu hút được 400 cán bộ, công chức, viên chức, lực lượng vũ trang và nhân dân trên địa bàn huyện Chư Sê, trong đó, riêng Công ty TNHH MTV Cao su Chư Sê có 50 CB.CNVC-LĐ tham gia từ sáng sớm, đặc biệt tham gia hiến máu tình nguyện đợt này có 21 công nhân người đồng bào dân tộc thiểu số tham gia. Chỉ trong một buổi sáng Ban tổ chức đã thu được 340 đơn vị máu an toàn, bổ sung vào ngân hàng máu của Bệnh viện Đa khoa tỉnh Gia Lai.
![CBCNV công ty tham gia hiến máu.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2017/03/hm-2.jpg)
Kim Liên
Related posts:
Hòa Bình vượt khó “về đích” trước 12 ngày
Cao su Dầu Tiếng trao nhà “Đại đoàn kết” cho mẹ liệt sỹ
Phong trào đấu tranh của công nhân cao su dưới góc nhìn nhà sử học
TGĐ Trần Ngọc Thuận chúc mừng Ngày Doanh nhân VN 13/10
Trường Cao đẳng Công nghiệp Cao su tuyển sinh năm 2022 vượt hơn 41%
Bế giảng lớp bồi dưỡng kiến thức Quốc phòng an ninh đối tượng 2 thuộc VRG
Phú Riềng lập kỷ lục
Khối thi đua số 10 tỉnh Bình Phước trao nhà tình thương
Đảng ủy VRG đã phát huy tốt vai trò của tổ chức Đảng trong doanh nghiệp
Nhiều giải pháp ổn định lao động khai thác cao su