CSVNO – Sáng 30/10, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông đã tổ chức trao tặng căn nhà Mái ấm Công đoàn trị giá 35 triệu đồng cho vợ chồng công nhân Rmah Grăng và Siu Plip ở Đội 6 – Nông trường Thanh Bình.
Tiến tới kỷ niệm 40 ngày thành lập công ty, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông đã tặng 3 căn nhà Mái ấm Công đoàn cho 3 gia đình công nhân dân tộc thiểu số có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở và có thành tích tốt trong lao động sản xuất, mỗi căn nhà trị giá 35 triệu đồng. Ngoài ra, Công đoàn công ty còn hỗ trợ 4 gia đình công nhân mắc bệnh hiểm nghèo, mỗi gia đình 5 triệu đồng.
Vợ chồng công nhân Rmah Grăng và Siu Plip vào làm công nhân từ năm 1993, nhưng đến nay vẫn phải sống chung với cha mẹ, hoàn cảnh gia đình cũng hết sức khó khăn. Tuy nhiên, trong lao động sản xuất cả Grăng và Plip chưa năm nào không hoàn thành kế hoạch, luôn thực hiện tốt nội quy, quy chế của đội, nông trường.
Căn nhà có tổng diện tích trên 45m², với tường xây, mái lợp tôn và nền lát gạch men. Trong ngày vui anh Grăng nói trong ngẹn ngào, “Vợ chồng tôi đã mơ ước được ở nhà xây từ lầu lắm rồi nhưng không thể thực hiện nổi, không ngờ hôm nay lại được ở trong căn nhà ước mơ. Xin cám ơn công ty, cám ơn công đoàn công ty đã cho vợ chồng mình cái tổ ấm mơ ước”.
Tin, ảnh: Văn Vĩnh
Related posts:
- Công đoàn CSVN: Đối thoại và tặng quà người lao động các đơn vị Tây Nguyên
- Công đoàn Cao su Bình Long hỗ trợ 67 người lao động ảnh hưởng dịch Covid - 19
- Công đoàn Cao su Mang Yang chăm lo tốt cho người lao động
- Cao su Đồng Phú sôi nổi Hội thi Chủ tịch công đoàn cơ sở giỏi
- Công đoàn Cao su Chư Prông tặng quà cho công nhân tại Campuchia
- Công đoàn Trường Cao đẳng CN Cao su là chỗ dựa vững chắc cho CNVC lao động
- Tuyên dương 546 học sinh, sinh viên "Học giỏi - Vượt khó"
- Hiến kế giữ chân người lao động
- Cao su Lai Châu II tặng quà người lao động khó khăn
- Để nghị quyết đại hội tạo sức lan tỏa sâu rộng