CSVNO – Ngày 6/11, đoàn công tác của Công đoàn CSVN do ông Phan Mạnh Hùng – UV BCH Tổng LĐLĐ VN, Chủ tịch Công đoàn Cao su VN đã đến thăm, động viên và khen thưởng các tập thể tổ có thành tích xuất sắc trong việc thực hiện sản lượng tốt năm 2020 của Cao su Bình Long.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/IMG_9411-1024x519.jpg)
Chủ tịch Công đoàn CSVN đã trực tiếp thăm hỏi, động viên NLĐ và tặng quà cho ba tập thể có tiến độ thực hiện sản lượng tốt trong công ty. Ba tổ sản xuất được khen thưởng là: tổ 9 (NT Xa Trạch), tổ 6 (NT Bình Minh), tổ 2 (NT Minh Hưng). Tổng kinh phí khen thưởng 15 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/IMG_9404-1024x516.jpg)
Cùng dịp này, Công đoàn Cao su Bình Long cũng thăm và tặng quà cho CNLĐ xuất sắc trong việc thực hiện sản lượng tốt năm 2020 với tổng kinh phí 10 triệu đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/IMG_9413-1-1024x551.jpg)
Tính đến ngày 5/11, Cao su Bình Long đã hoàn thành gần 80% kế hoạch sản lượng Tập đoàn giao 16.500 tấn. Công ty đứng thứ 2 sau Cao su Phú Riềng về tiến độ thực hiện kế hoạch sản lượng. Ông Bùi Đình Bảy – Phó TGĐ Cao su Bình Long cho biết: NLĐ trong công ty đang ra sức thi đua nước rút 2 tháng cuối năm, dự kiến công ty sẽ vượt trên 5% sản lượng được giao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/11/IMG_9430-1-1024x564.jpg)
Ông Phan Mạnh Hùng đã chia sẻ những thông tin về ngành cao su đến NLĐ và lắng nghe tâm tư, nguyện vọng của NLĐ trong tháng cao điểm thi đua nước rút cuối năm. Bên cạnh đó, Chủ tịch Công đoàn CSVN cũng khảo sát, trao đổi về bữa ăn giữa ca của CNLĐ.
TRẦN HUỲNH
Related posts:
Cụm thi đua miền Trung: Chăm lo người lao động đón Tết
Sàn giao dịch cao su giúp nâng cao vị thế, cạnh tranh trên thị trường
Tích cực hỗ trợ các đơn vị khi dịch Covid-19 bùng phát mạnh tại Campuchia
Cụm thi đua miền Đông Nam bộ: Phát huy truyền thống, tiếp tục thực hiện thắng lợi nhiệm vụ năm 2022
Cao su Tây Ninh cần hợp tác liên kết phát triển nông nghiệp công nghệ cao
Công đoàn Cao su Tân Biên hỗ trợ nhà công nhân bị hỏa hoạn
Cao su Phú Riềng tuyên dương 129 học sinh, sinh viên
Cần quan tâm chăm lo hơn nữa đời sống người lao động
Bà Lý Thiện Nữ - Chủ tịch Công đoàn Cao su Dầu Tiếng: "Triển khai 5 giải pháp đổi mới phương thức ho...
Công đoàn Cao su Kon Tum trao 251 suất quà cho người lao động khó khăn