CSVNO – Năm 2015, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Mang Yang đã xây được 7 căn nhà Mái ấm Công đoàn cho đoàn viên khó khăn về nhà ở. Ngày 7/1, Công đoàn Công ty trao căn nhà cuối cùng của năm 2015 cho công nhân Đinh Khúi, tổ khai thác 3, Nông trường Bờ Ngoong.
![Đại diện Công đoàn CSVN, Công đoàn Công ty và nông trường chụp ảnh lưu niệm trước nhà mới của anh Đinh Khúi.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/MYang-e1453097975924-460x307.jpg)
Căn nhà có tổng diện tích 42 m², nền lát gạch men, trần đóng la – phông tôn lạnh. Công đoàn Công ty hỗ trợ 30 triệu đồng, số còn lại gia đình đóng góp.
Tham dự buổi lễ trao nhà có bà Huỳnh Thị Hảo – Trưởng ban Nữ công, ông Nguyễn Văn Khánh – Trưởng ban Tổ chức Công đoàn CSVN đến thăm và tặng quà lưu niệm cho gia đình. Lãnh đạo Công đoàn Công ty, Nông trường cũng trao những phần quà chúc mừng nhà mới cho anh Đinh Khúi. Anh vô cùng xúc động, cảm ơn các cấp lãnh đạo, hứa sẽ cố gắng công tác và gắn bó với đơn vị lâu dài.
![Đại diện Công đoàn CSVN trao quà Tết cho CNLĐ có hoàn cảnh khó khăn của công ty.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/Myang-1-460x344.jpg)
Dịp này, Công đoàn CSVN cũng trao 267 suất quà Tết cho CNLĐ công ty, mỗi suất 1 triệu đồng nhằm chăm lo cho CNLĐ có hoàn cảnh khó khăn đón Tết Nguyên đán đầm ấm 2016.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Tin, ảnh: Nguyễn Thị Đài Trang
Related posts:
Công đoàn Cao su Tân Biên hỗ trợ 98 triệu đồng cho người lao động "3 tại chỗ"
5 quyền lợi bị mất khi rút BHXH một lần
Công đoàn Cao su Tây Ninh: Tặng quà 30 thương binh, gia đình liệt sỹ
Công đoàn Công ty CPCS Đồng Phú - Đăk Nông: chăm lo tốt đời sống người lao động
Đã phát triển mới 2.037 công đoàn viên
Công đoàn Công ty 75: Phấn đấu thực hiện thắng lợi 10 chỉ tiêu cơ bản
Nhiều hoạt động chăm lo tết cho người lao động
Công đoàn CSVN và 20 LĐLĐ tỉnh thực hiện tốt Quy chế phối hợp
Triển khai “Nghị quyết phát triển kinh tế gia đình ”
Hỗ trợ 35 triệu đồng cho công nhân chưa có nhà ở