CSVNO – Ngày 18/1, đoàn công tác của lãnh đạo, Công đoàn Công ty CPCS Tân Biên đến thăm, chúc Tết người lao động tại Công ty TNHH Cao su Mê Kông tại Vương quốc Campuchia.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/DSC09634-1024x683.jpg)
Chuyến thăm diễn ra trong bối cảnh còn hơn hai tuần nữa sẽ đến Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024. Đoàn công tác Cao su Tân Biên đã đến gặp gỡ, chúc tết lãnh đạo, người lao động tại trụ sở công ty Cao su Mê Kông, Nông trường 1, 2 và nhà máy chế biến.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/DSC09628-1024x683.jpg)
Phát biểu tại buổi gặp mặt cuối năm, ông Phạm Quốc Bình – Phó Chủ tịch Công đoàn Cao su Tân Biên, cho biết, năm qua, dù đối diện nhiều khó khăn, song công ty mẹ vẫn đạt nhiều chỉ tiêu trọng tâm trong sản xuất kinh doanh. Trong đó, sự đóng góp của các dự án nước ngoài là rất lớn, điển hình như Cao su Mê Kông.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/DSC09609-1-1024x683.jpg)
“Nhân dịp cuối năm 2023, đầu năm 2024 âm lịch, đại diện đoàn công tác, tôi gửi lời chúc sức khoẻ đến ban lãnh đạo, toàn thể nhân viên, người lao động Cao su Mê Kông. Tôi hy vọng trong năm mới, công ty đạt nhiều thắng lợi mới, hoàn thành kế hoạch SXKD năm 2024” – ông Bình chia sẻ.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Ông Nguyễn Văn Toàn – Phó Giám đốc Cao su Mê Kông đại diện công ty gửi lời cảm ơn, chúc mừng năm mới đến đoàn công tác công ty mẹ.
“Cuối năm nhiều việc nhưng lãnh đạo công ty, Công đoàn Cao su Tân Biên đã dành thời gian qua Campuchia thăm hỏi, chúc tết, điều này tạo ý nghĩa lớn với tất cả cán bộ, công nhân viên lao động Cao su Mê Kông. Đây là động lực để tập thể phấn đấu thực hiện tốt các chỉ tiêu năm 2024” – ông Toàn phát biểu.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/DSC09598-1024x683.jpg)
Dịp này, đoàn công tác Công đoàn Cao su Tân Biên trao thưởng cho nhiều tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong SXKD, thi đua nước rút năm 2023.
Công ty TNHH Cao su Mê Kông là một trong 2 dự án của Công ty CP Cao su Tân Biên – Kampong Thom đầu tư tại nước bạn Campuchia, đóng chân trên địa bàn 2 huyện Provieng và Prasat Balang, tỉnh Kampong Thom.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/DSC09646-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/DSC09650-1024x683.jpg)
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2024/01/DSC09654-1024x683.jpg)
HOÀNG KHẢI
Related posts:
Công đoàn cần đổi mới trước TPP
Ông Nguyễn Văn Sơn tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Phước Hòa
Cao su Lai Châu tặng quà cho 13 người lao động khó khăn
Công đoàn Cao su Đồng Nai: Sôi nổi Tháng Công nhân 2024
Trao 2 nhà Mái ấm Công đoàn cho công nhân Cao su Chư Mom Ray
Cao su Tây Ninh trao nhà mái ấm Công đoàn
Khối thi đua số 7 ký kết giao ước thi đua năm 2022
Khai mạc Hội thao khu vực III - Đông Nam bộ
Cụm Công đoàn Tây Nguyên: Ký kết giao ước thi đua năm 2020
1 tập thể, 5 cá nhân ngành cao su được tôn vinh