CSVNO – Nhằm trang bị kiến thức Công đoàn (CĐ) cho lực lượng cán bộ CĐ cơ sở, trong 2 ngày 11 và 12/4, CĐ Cao su Mang Yang đã phối hợp với CĐ CSVN, Trường Đại học Lao động xã hội TP. Hồ Chí Minh tổ chức tập huấn nghiệp vụ cho 205 cán bộ CĐ cơ sở, cán bộ nữ công của các đơn vị trực thuộc.
![205 cán bộ CĐ cơ sở Cao su Mang Yang tham gia tập huấn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/04/CD-460x308.jpg)
Nội dung chính trong đợt tập huấn này là tăng cường kiến thức nghiệp vụ, nâng cao năng lực và trang bị kiến thức cơ bản về phương pháp hoạt động CĐ, công tác tổ chức đối thoại tại nơi làm việc định kỳ với người lao động, trang bị một số kiến thức cơ bản về công tác cổ phần hóa doanh nghiệp cho đội ngũ cán bộ CĐ, giúp họ hiểu rõ vai trò, chức năng, nhiệm vụ của tổ chức CĐ, công tác tham gia và thực hiện quy chế dân chủ cơ sở, Pháp luật về cổ phần hóa doanh nghiệp nhà nước, hoạt động của Ban nữ công CĐ cơ sở trong công tác vận động nữ công nhân viên chức lao động…
Sau đợt tập huấn, những cán bộ CĐ cơ sở sẽ về nơi làm việc triển khai những kiến thức đã được tập huấn đến với từng người công nhân để người công nhân hiểu và nắm rõ quyền, lợi ích hợp pháp và nghĩa vụ của mình, nhất là trong quá trình cổ phần hóa doanh nghiệp.
Tin, ảnh: Gia Linh
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Đời sống công nhân ổn định hơn
Trao thưởng thi đua nước rút cho công nhân Cao su Sơn La
Cao su Chư Sê nỗ lực thực hiện tốt mục tiêu kép
Cao su Krông Buk: Gần 160 người lao động hiến máu nhân đạo
KCN Nam Tân Uyên tổ chức đêm hội cho công nhân xa quê
Tìm hiểu lịch sử Đại hội Công đoàn Cao su Việt Nam qua các thời kỳ - Phần 1
Tuyên truyền Hiến pháp, Bộ Luật Lao động và Luật Công đoàn sửa đổi
Xí nghiệp chế biến đạt giải nhất hội thao Tổng Công ty Cao su Đồng Nai
Tháng công nhân
Nâng cao vai trò của Công đoàn đảm bảo bữa ăn giữa ca