CSVNO – Nhằm tạo điều kiện về nhà ở cho các công nhân là đồng bào dân tộc thiểu số gặp nhiều khó khăn, ngày 4/2, Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Chư Prông vừa tổ chức bàn giao một ngôi nhà tình nghĩa.
![Trao tượng trưng chìa khóa nhà cho công nhân.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/02/CProng-460x308.jpg)
Ngôi nhà được trao cho gia đình anh Kpă Toal, là Chủ tịch Công đoàn đội 4, Nông trường Đoàn Kết, có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở. Ngôi nhà có tổng diện tích hơn 50m2 với tổng kinh phí xây dựng là hơn 100 triệu đồng, nguồn kinh phí xây dựng ngôi nhà là do Công đoàn cụm thi đua các đơn vị khu vực Tây Nguyên và Quảng Trị hỗ trợ 40 triệu đồng, còn lại gia đình đóng góp.
Dù giá trị vật chất ngôi nhà không lớn, nhưng phần nào đã giúp cho gia đình công nhân có được mái ấm che mưa che nắng, tạo điều kiện cho họ có thêm nghị lực vươn lên thoát nghèo bền vững, ổn định cuộc sống, tham gia tích cực vào việc sản xuất kinh doanh của đơn vị. Ngôi nhà được bàn giao trước tết nguyên đán là một món quà ý nghĩa đối với công nhân, tạo điều kiện cho họ đón một mùa xuân đầm ấm.
Nhân dịp tết Bính Thân Công đoàn Cao su Việt Nam đã hỗ trợ cho 127 gia đình khó khăn của công ty mỗi gia đình 1 triệu đồng, công đoàn Công ty hỗ trao quà cho 52 gia đình công nhân khó khăn mỗi suất quà trị giá 500 ngàn đồng.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Hà Đức Thành
Related posts:
Nông trường Suối Cát giành giải vô địch bóng chuyền chào mừng 15 năm thành lập Cao su Sa Thầy
Cách tốt để cải thiện cuộc sống
Lời kêu gọi của Chủ tịch Tổng LĐLĐ VN
Công đoàn Viện Nghiên cứu Cao su Việt Nam đổi mới, sáng tạo trong hoạt động
Công đoàn Cao su Sơn La kết nạp mới 30 đoàn viên
Tiếp tục đồng hành công nhân khó khăn dịp Tết Ất Mùi
Lãnh đạo Công đoàn CSVN thăm, tặng quà động viên công nhân
Công đoàn Cao su Mang Yang xây dựng và bàn giao 12 nhà ở cho người lao động khó khăn
Cao su Sa Thầy phát động tháng công nhân
Trao 400 suất quà cho công nhân Cao su Chư Păh