CSVNO – Ngày 20/7, tại Cung Văn hóa hữu nghị Việt – Xô, Tổng LĐLĐ Việt Nam tổ chức Lễ trao Giải thưởng Nguyễn Văn Linh lần thứ nhất và tuyên dương 90 chủ tịch Công đoàn cơ sở tiêu biểu toàn quốc lần thứ IV – năm 2019.
![Tổng bí thư, Chủ tịch Nước Nguyễn Phú Trọng chụp ảnh với cán bộ công đoàn tiêu biểu toàn](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HINH-ANH-017.jpg)
Với những thành tích xuất sắc trong công tác chăm lo, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của đoàn viên và NLĐ, ông Nguyễn Ngọc Mùi – Chủ tịch Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Bình Thuận cùng 89 Chủ tịch CĐCS khác đã được tôn vinh tại Hà Nội.
![Ông Nguyễn Ngọc Mùi – Chủ tịch Công đoàn Công ty TNHH MTV Cao su Bình Thuận (bên trái) tại buổi lễ tuyên dương](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/HINH-ANH-026.jpg)
Trong 90 tấm gương được tuyên dương, có 34 chủ tịch CĐCS khu vực hành chính sự nghiệp, 35 chủ tịch CĐCS doanh nghiệp ngoài khu vực nhà nước, 21 chủ tịch CĐCS khu vực doanh nghiệp nhà nước và các loại hình khác. Cán bộ CĐ cao tuổi nhất là 63 tuổi, trẻ tuổi nhất 31 tuổi. Nhiều cán bộ CĐ có thời gian công tác từ 10 năm trở lên, trong đó có nhiều cán bộ CĐ trên 20 năm.
THIÊN HƯƠNG
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Thay lời cảm ơn
Cao su Krông Buk tổ chức Hội thao hưởng ứng Tháng Công nhân
Đoàn viên Công đoàn Quân khu 7: Bộ đội của dân trong thời kỳ mới
“Lấy đoàn viên và người lao động làm địa bàn hoạt động chủ yếu”
Cao su Tây Ninh: Khen thưởng 648 triệu đồng trong phong trào lao động giỏi
Cao su Kon Tum phát động Tháng công nhân
264 công nhân nhận quà Tết sum vầy
Nghị quyết 6b lan tỏa sâu rộng trong ngành cao su
Công đoàn Cao su Việt Nam kỷ niệm 100 số Tờ tin Công đoàn
Công tác cán bộ là khâu đột phá trong nhiệm kỳ tới