CSVNO – Ngày 18/1, tại Nông trường Cao su Tân Hưng, Công đoàn Cao su Đồng Phú tổ chức Lễ tuyên dương 54 công nhân đồng bào dân tộc thiểu số tiêu biểu năm 2015. Phần thưởng mỗi người nhận được ngoài bằng khen còn có biểu trưng và một triệu đồng.
![Các đại biểu chụp hình với 54 CN DTTS được tuyên dương](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_0915-e1453171064435-460x265.jpg)
Tại Công ty CPCS Đồng Phú, tuy công nhân đồng bào dân tộc chiếm số lượng ít, với 407 người, 11,47% trên tổng số CB CNLĐ toàn công ty, nhưng đã tham gia lao động, hoàn thành và vượt sản lượng kế hoạch được giao, góp phần không nhỏ vào sự phát triển cho đơn vị.
Lễ tuyên dương còn là dịp để công nhân đồng bào dân tộc gặp gỡ, trao đổi kinh nghiệm và là động lực để NLĐ yên tâm làm việc, hoàn thành kế hoạch và gắn bó lâu dài với đơn vị
![Ông Phan Tấn Hải Phó Chủ tịch CĐCSVN và ông Đặng Gia Anh, Chủ tịch HĐTV CTCS Đồng Phú trao bằng khen, biểu trưng cho công nhân](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_0895-460x306.jpg)
![Ông Phan Tấn Hải, Phó Chủ tịch CĐ CSVN (giữa) và ông Phan Viết Phùng, Trưởng ban Thi đua VRG đến dự Lễ tuyên dương](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_0870-460x306.jpg)
![Ông Nguyễn Sư Sơn, Chủ tịch CĐ CTCS Đồng Phú phát biểu khai mạc](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_0879-460x306.jpg)
![Đây là dịp để CN DTTS gặp gỡ, trao đổi kinh nghiệm và là động lực để NLĐ yên tâm làm việc hoàn thành KH và gắn bó lâu dài với đơn vị](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_0876-460x306.jpg)
![Các cá nhân, đơn vị có thành tích được khen thưởng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/IMG_0849-460x306.jpg)
Cùng ngày, NT Tân Hưng cũng tổ chức Hội nghị Đại biểu người lao động năm 2016 và Tổng kết hoạt động Tiểu ban chỉ huy thống nhất năm 2015, phương hướng nhiệm vụ năm 2016.[/stextbox]
Minh Tâm – Tuấn Anh
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Bế giảng lớp nghiệp vụ Công đoàn K149
Công đoàn Cao su Việt Nam tạo dấu ấn quan trọng trong thành quả của VRG
Mức đóng BHXH, BHYT từ 1/7/2023
Phát động phong trào thi đua đặc biệt
Công đoàn Cao su Mang Yang: Tổ chức 24 lượt đối thoại với người lao động
Phát triển kinh tế gia đình: Những cách làm mới
416 vận động viên tham gia Hội thao khu vực III
Công đoàn góp sức cổ phần hóa Công ty mẹ VRG
CĐ Cao su Dầu Tiếng tổ chức Triển lãm ảnh “Hoàng Sa, Trường Sa là của Việt Nam”
Ông Nguyễn Văn Toán tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cơ quan Công đoàn Cao su Việt Nam