CSVNO – 60 học viên (HV) Lớp đào tạo lý luận và nghiệp vụ công đoàn K149 vừa hoàn thành khóa học theo chương trình đại học ngành quản trị kinh doanh và Công đoàn, được Trường Đại học Công đoàn VN và Trường Trung cấp Công đoàn TP.HCM tổ chức lễ bế giảng và trao chứng chỉ tốt nghiệp, sáng ngày 5/2.
![Chủ tịch CĐ Cao su VN Phan Mạnh Hùng (bìa phải) trao chứng chỉ cho các học viên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/Anh-11-460x286.jpg)
Sau 6 tháng tích cực học tập tại Trường Trung cấp Công đoàn TP.HCM, 60 HV là cán bộ công đoàn các cấp thuộc các công ty, đơn vị thành viên VRG đã hoàn tất chương trình học. Kết quả, có 7 HV đạt loại giỏi; 49 HV đạt loại khá; 2 HV loại trung bình khá và 2 HV được cấp chứng nhận.
![Phó Giáo sư, tiến sỹ Đinh Thị Mai – Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Công đoàn Việt Nam trao chứng chỉ cho học viên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/Anh-2-460x365.jpg)
Đến chung vui với các HV, Phó Giáo sư, Tiến sỹ Đinh Thị Mai – Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Công đoàn Việt Nam đánh giá cao công tác quan tâm đào tạo cán bộ công đoàn của ngành cao su VN. “Tham gia khóa học, HV có điều kiện để cập nhật những kiến thức mới trong tình hình hiện nay. Khi về đơn vị công tác, các học viên cố gắng phát huy những kiến thức đã học, vận dụng tốt những chức năng nhiệm vụ của tổ chức công đoàn, nhất là chăm lo bảo vệ quyền lợi hợp pháp chính đáng của người lao động”, Phó Giáo sư Mai bày tỏ.
![Ông Phan Mạnh Hùng - Chủ tịch CĐ Cao su VN phát biểu tại lễ bế giảng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/Anh-7-460x326.jpg)
Phát biểu chúc mừng các HV được nhận chứng chỉ tốt nghiệp, Chủ tịch CĐ Cao su VN Phan Mạnh Hùng, cho biết năm 2015 CĐ ngành tiếp tục tổ chức lớp đào tạo dành cho cán bộ CĐ cấp cơ sở và cán bộ dự nguồn, tổ chức một số lớp chuyên đề. Ngoài ra, năm 2015, CĐ Cao su VN có kế hoạch tổ chức Hội thi Chủ tịch CĐ cơ sở giỏi.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
“Trong tình hình khó khăn hiện nay, vai trò của tổ chức công đoàn, của cán bộ công đoàn rất quan trọng. Hoàn thành khóa học, về đơn vị công tác, học viên hãy tích cực phát huy tính năng động, sáng tạo, chủ động đề ra giải pháp, đồng hành cùng người lao động, giúp doanh nghiệp vượt qua khó khăn”, ông Hùng nhắn nhủ.
![Ông Phan Mạnh Hùng – Chủ tịch CĐ Cao su VN và Phó Giáo sư, tiến sỹ Đinh Thị Mai - Phó Hiệu trưởng Trường Đại học Công đoàn Việt Nam trao giấy khen cho 6 học viên đạt loại giỏi](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/Anh-5-460x327.jpg)
Tại buổi lễ, 6 HV đạt loại giỏi, đã có thành tích xuất sắc trong học tập và rèn luyện được Hiệu trưởng Trường Đại học Công đoàn Việt Nam tặng giấy khen.
![Thạc sỹ Trần Đức Phương – Hiệu trưởng Trường Trung cấp Công đoàn TP.HCM trao chứng chỉ cho học viên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/Anh-3-460x322.jpg)
![Ông Phí Văn Tuyển – UV BTV, Trưởng Ban Tổ chức CĐ Cao su VN (bìa phải) trao chứng chỉ cho học viên](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/Anh-4-460x384.jpg)
![Tập thể Lớp K149 cùng đại diện lãnh đạo Trường Đại học Công đoàn Việt Nam; CĐ Cao su VN tại lễ bế giảng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/Anh-6-460x237.jpg)
Tin, ảnh: Phan Thắng
Related posts:
Công đoàn Cao su Krông Buk, Gỗ Thuận An tặng quà người lao động khó khăn
Công đoàn Cao su Mang Yang tập trung nguồn lực chăm lo tết cho người lao động
Công đoàn CSVN tặng quà Tháng Công nhân
Cao su Bình Long thu nhập bình quân 6 tháng đầu năm 2024 trên 9 triệu đồng/người/tháng
Tặng 300 suất quà cho trẻ em suy dinh dưỡng
Cao su Bình Long: Xây dựng nhiều hoạt động thiết thực trong “Tháng công nhân”
Cao su Mang Yang trao 2 nhà Mái ấm Công đoàn
Công đoàn Cao su Sa Thầy tập huấn nghiệp vụ
CĐCS Đồng Phú trao nhà “Mái ấm CĐ” cho công nhân Cao su Quảng Trị
Ông Phan Mạnh Hùng tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su VN