Từ ngày 24 đến 29/6, tại Trung tâm Văn hóa Cao su Dầu Tiếng, Công ty TNHH MTV Cao su Dầu Tiếng phối hợp với Bảo tàng tỉnh Bình Dương tổ chức triển lãm ảnh với chủ đề “Hoàng Sa, Trường Sa là của Việt Nam – Những bằng chứng lịch sử” và “Lực lượng Hải quân Việt Nam thực hiện nhiệm vụ bảo vệ chủ quyền biển đảo trong giai đoạn hiện nay”.
Đối tượng tham quan triển lãm khá đa dạng. Với khách đoàn, đối tượng chính là các tổ trưởng Công đoàn, trưởng Ban Nữ công CĐ trực thuộc. Ngoài ra, triển lãm còn thu hút đông đảo công nhân, các em học sinh và nhân dân trên địa bàn thị trấn Dầu Tiếng. Sau 6 ngày triển lãm, tổng số có 21 đoàn và hơn 1.780 người đến tìm hiểu, học tập.
Nội dung triển lãm gồm chủ đề Bộ sưu tập ảnh, bản đồ “Hoàng Sa, Trường Sa là của Việt Nam – Những bằng chứng lịch sử” với 40 bản đồ và 50 hình ảnh được trưng bày với các nội dung: Bản đồ Việt Nam xuất bản có 2 quần đảo Hoàng Sa và Trường Sa; bản đồ Việt Nam do các nước phương Tây xuất bản có 2 quần đảo Hoàng Sa và Trường Sa; bản đồ Trung Quốc do các nước phương Tây xuất bản không có 2 quần đảo Hoàng Sa và Trường Sa; bản đồ Trung Quốc do Trung Quốc xuất bản không có 2 quần đảo Hoàng Sa và Trường Sa; một số hình ảnh về quần đảo Hoàng Sa dưới thời phong kiến…
Ngoài ra còn có chủ đề “Lực lượng Hải quân Việt Nam thực hiện nhiệm vụ bảo vệ chủ quyền biển đảo trong giai đoạn hiện nay” với 50 ảnh được trưng bày thể hiện sức mạnh của lực lượng Hải quân Việt Nam thực hiện nhiệm vụ bảo vệ chủ quyền biển đảo trong giai đoạn hiện nay.
Dưới đây là một số hình ảnh ghi nhận tại triển lãm.
Bài: Anh Quân; ảnh: Nguyễn Văn Hải
Related posts:
- Khen thưởng 534 tập thể và 1.646 cá nhân thi đua nước rút
- Thi ảnh"Nét đẹp công đoàn cơ sở" trên facebook
- Công đoàn TCT Cao su Đồng Nai có đóng góp to lớn vào kết quả hoạt động 6 tháng đầu năm của đơn vị
- Vượt khó để cải thiện đời sống cho công nhân cao su
- Tổ chức giải quần vợt truyền thống cán bộ CĐ lần thứ III
- Sôi nổi hội thao Cao su Bà Rịa Kampong Thom
- Một lòng gắn bó với vườn cây
- Cao su Chư Prông tổ chức đối thoại định kỳ tại nơi làm việc
- 3 tổ sản xuất tiêu biểu của Cao su Bình Long được Công đoàn ngành trao thưởng
- Kỷ niệm 20 năm thành lập CĐ Cao su Bà Rịa