CSVNO – Tối 30/1, Công ty CP Khu công nghiệp Nam Tân Uyên phối hợp cùng UBND phường Khánh Bình, thị xã Tân Uyên, tỉnh Bình Dương tổ chức đêm hội chăm lo tết cho thanh niên công nhân xa quê năm 2016.
![Lãnh đạo KCN Nam Tân Uyên trao quà cho các thanh niên công nhân xa quê](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/P1180803-460x345.jpg)
Đêm hội tết cho thanh niên công nhân xa quê đã có hàng ngàn lao động đang làm việc trong khu công nghiệp Nam Tân Uyên tham gia. Tại đêm hội đã diễn ra nhiều hoạt động như múa lân sư rồng, tấu hài, ảo thuật và văn nghệ mừng Đảng, mừng Xuân. Bên cạnh đó ban tổ chức đã kêu gọi các doanh nghiệp trên địa bàn hỗ trợ tiền và quà để thực hiện chương trình bốc thăm trúng thưởng, với nhiều phần quà có giá trị như xe máy, xe đạp, tivi, tủ lạnh, máy giặt…
Đặc biệt chương trình đã trao 200 phần quà Tết, mỗi phần quà 400 ngàn đồng gồm các nhu yếu phẩm cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn, xa quê, không có điều kiện trở về quê đón Tết Bính Thân 2016.
![Ngoài những phần quà, lãnh đạo KCN còn tổ chức cho công nhân bốc thăm trúng thưởng](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/P1180802-460x345.jpg)
Khu công nghiệp Nam Tân Uyên được thành lập vào năm 2005, có tổng diện tích 630ha, đến nay đã có 160 doanh nghiệp trong và ngoài nước tham gia đầu tư sản xuất kinh doanh, đạt tỷ lệ cho thuê đất gần 90% và đang có trên 10 ngàn lao động từ khắp mọi miền đất nước đến làm việc. Được biết hoạt động chăm lo Tết cho công nhân xa quê có hoàn cảnh khó khăn, đã được Công ty cổ phần khu công nghiệp Nam Tân Uyên phối hợp cùng UBND phường Khánh Bình, thị xã Tân Uyên tổ chức định kỳ hàng năm, nhân dịp Tết đến Xuân về.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
![Đông đảo gia đình công nhân tham dự đêm hội chăm lo tết cho thanh niên công nhân xa quê năm 2016](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2016/01/P1180807-460x345.jpg)
Đêm hội chăm lo tết cho thanh niên công nhân xa quê đã trở thành hoạt động hết sức có ý nghĩa, qua đó đã thể hiện được trách nhiệm xã hội của chính quyền các cấp, cũng như của doanh nghiệp, góp phần ổn định đời sống, chăm lo công nhân được yên tâm vui Xuân đón Tết.
Tin, ảnh: Ng. Cường
Related posts:
Bà Bạch Thị Phương Chi tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Krông Buk
Cao su Chư Păh tuyên dương 456 học sinh giỏi
Ông Nguyễn Văn Sơn tái đắc cử Chủ tịch Công đoàn Cao su Phước Hòa
Tổ chức khám bệnh cho 1.122 lao động nữ của 3 công ty trên địa bàn Kon Tum
Công đoàn Cao su Bình Long hỗ trợ 67 người lao động ảnh hưởng dịch Covid - 19
Cao su Chư Prông tặng quà cho 350 học sinh giỏi
"Công đoàn cao su Việt Nam luôn là đơn vị có nhiều hoạt động nổi bật trong Tổng liên đoàn lao động V...
Ban hành quy chế trao tặng huy hiệu Phú Riềng Đỏ, Cao su Việt Nam
33 cán bộ Công đoàn Cao su Chư Prông thi "Cán bộ công đoàn cơ sở giỏi"
Cao su Krông Buk đối thoại định kỳ với CNLĐ
Sao em ko Tim thay ket qua boc tham trung thuong cua chuong trinh dem hoi cho cong nhan Xa que nam 2017 vay, em cho the Tim danh sach trung thuong o dau