CSVN – ĐTN Cao su Kon Tum phối hợp cùng với BTV Đoàn khối Doanh nghiệp tỉnh Kon Tum và Cụm thi đua 4 vừa triển khai quyên góp ủng hộ thực hiện chương trình “Tình nguyện mùa Đông 2015 – Xuân yêu thương năm 2016”.
![Anh Bùi Sỹ Hưng (bên trái) trao tiền thưởng cho S.H Đoàn viên Chu Th ị Son](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/12/KT-334x460.jpg)
Cùng với đó, tổ chức thăm và tặng quà Đồn biên phòng 711 và ĐVTN khó khăn tại huyện Tu Mơ Rông và ĐVTN CN khó khăn tại các đơn vị trực thuộc với số tiền là 9 triệu đồng. ĐTN cùng lãnh đạo công ty sẽ đi thăm hỏi gia đình thương binh liệt sỹ, 7 Mẹ VN anh hùng tại tỉnh Quảng Ngãi và Kon Tum nhân dịp Tết Nguyên đán 2016.
Tặng 15 suất quà (300.000 đồng/suất) cho ĐVTN khó khăn tại xã kết nghĩa Sa Bình thuộc huyện Sa Thầy. Thăm, tặng quà Tết cho 20 ĐVTN công ty có hoàn cảnh khó khăn (500.000 đồng/suất). Trong khi đó, ĐTN Cao su Mang Yang cũng đã lên kế hoạch sẽ trao tặng một căn Nhà nhân ái cho ĐVTN khó khăn về nhà ở.
Bên cạnh đó, sẽ phát động phong trào thi tìm hiểu 85 năm ngày truyền thống vẻ vang của ĐTN Cộng sản HCM do Tỉnh đoàn Gia Lai tổ chức. Cùng với đó, Đoàn công ty sẽ tổ chức thăm và tặng quà theo chương trình Ấm áp mùa Đông năm 2016 cho các cơ sở Đoàn trực thuộc.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Gia Linh
Related posts:
Anh Hồ Minh Hiếu tái đắc cử Bí thư Đoàn Cao su Việt Lào
Đoàn Thanh niên Cao su Đồng Nai tình nguyện hỗ trợ công nhân mùa tái canh
Chi đoàn Cơ quan CĐ CSVN: Tặng 51 phần quà Tết cho đồng bào Stiêng
Đoàn Thanh niên VRG tổ chức chuỗi sự kiện tuyên dương gương xuất sắc
500 phần quà hỗ trợ thanh niên công nhân cao su dịp Tết
Đoàn Thanh niên các công ty cao su tại tỉnh Bình Phước hoạt động hiệu quả trên mọi mặt
Động viên, khen thưởng kịp thời cho Đoàn viên Thanh niên Công nhân
Bồi đắp cho các cháu thiếu nhi lòng yêu ngành, yêu quê hương đất nước
Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng: Đã xây dựng 3 nhà Mái ấm đoàn viên
ĐTN VRG sẽ thực hiện 100 công trình thanh niên trong năm 2019