CSVNO – Ngày 11/3, tại Đại hội Đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Đoàn Thanh niên Công ty CPCS Việt Lào lần thứ V nhiệm kỳ 2022-2027, anh Hồ Minh Hiếu tiếp tục được Đại hội bầu làm Bí thư với sự tín nhiệm cao.
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2022/03/ANH-1024x679.jpg)
Với khẩu hiệu hành động “Tuổi trẻ Công ty CPCS Việt Lào đoàn kết, bản lĩnh, sáng tạo, góp phần đưa công ty ngày càng phát triển vững mạnh”, Đoàn Thanh niên công ty đã đặt ra 5 chỉ tiêu trong nhiệm kỳ 2022 – 2027 để phấn đấu thực hiện.
Cụ thể: 100% cán bộ, đoàn viên thanh niên tiếp tục thực hiện tốt việc “Đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh” theo Chỉ thị số 05-CT/TW ngày 15/5/2016 của Bộ Chính trị và được học tập quán triệt, quán triệt các Chỉ thị, Nghị quyết của Đảng, của Đoàn; Tổ chức ít nhất 10 chương trình hoạt động tình nguyện, giao lưu văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao… về các lĩnh vực đoàn viên thanh niên quan tâm gắn với nhiệm vụ chính trị của Công ty; Hoàn thành 05 công trình cấp Khối và phần việc thanh niên các cấp; Giới thiệu ít nhất 20 đoàn viên ưu tú cho Đảng xem xét cử đi học các lớp cảm tình Đảng và phấn đấu 50% số đoàn viên ưu tú được kết nạp Đảng; Hàng năm, cử các đồng chí ủy viên BCH, đoàn viên tiêu biểu tham gia các lớp tập huấn nghiệp vụ công tác Đoàn do Đoàn cấp trên tổ chức.
MẪN NHI
Related posts:
Thanh niên Cao su Lai Châu ra quân tình nguyện hè 2016
Thành lập 4 Khối thi đua trực thuộc Đoàn VRG
Bình Phước: Tổ chức chương trình “Vì một Việt Nam xanh” lần 6
Tuổi trẻ Cao su Bình Long: Xung kích tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng
Bí thư Chi đoàn thi tìm hiểu pháp luật
Nỗ lực hoàn thành sản lượng giữa nỗi lo Covid
Lan tỏa hình ảnh đẹp của tổ chức Đoàn
Ý nghĩa công trình thanh niên chào mừng 90 năm truyền thống ngành
Diệp Công Nghĩa - gương Thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác
Tuổi trẻ VRG tích cực chung tay phòng chống dịch Covid - 19