CSVN – Theo kế hoạch, giữa tháng 5/2019, tại thành phố Vinh, tỉnh Nghệ An, ĐTN VRG sẽ tổ chức “Liên hoan thanh niên tiên tiến làm theo lời Bác lần thứ XVI”; trao giải thưởng “Sao Vàng Cao su lần thứ XVI”; giải thưởng “Thanh niên tiêu biểu Ngành cao su lần thứ VII”. Kết hợp tổ chức “Đại hội Đại biểu Hội Doanh nhân trẻ VRG lần thứ VI”.
![Đ/c Thái Bảo Tri – Bí thư ĐTN VRG (thứ ba từ trái sang) tham gia khởi công xây dựng “Nhà Khăn quàng Đỏ”.](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/THANH-NIÊN.jpg)
Bên cạnh đó là các hoạt động từ thiện, an sinh xã hội và lễ ký kết phối hợp công tác giữa ĐTN VRG và Tỉnh đoàn Nghệ An.
Theo Phó TGĐ VRG Trần Công Kha, kết hợp với chuỗi sự kiện của ĐTN VRG, Đảng ủy VRG cũng sẽ tổ chức Hội nghị sơ kết 3 năm thực hiện Chỉ thị 05 của Bộ Chính trị. Đây cũng là chuỗi sự kiện chào mừng kỷ niệm 90 năm truyền thống ngành cao su VN.
THIÊN HƯƠNG
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
* Ngày 20/3, ĐTN VRG cùng đoàn công tác của Đoàn khối DNTW đã thực hiện các hoạt động an sinh xã hội tại TP. Cần Thơ. Đoàn đã khởi công xây dựng “Nhà Khăn quàng đỏ”, tổ chức ngày đoàn viên “Thanh niên tình nguyện xây dựng đất nước” và trao 10 suất học bổng trị giá 10 triệu đồng cho các em học sinh “vượt khó học giỏi”, trên địa bàn quận Cái Răng, TP. Cần Thơ.
Đoàn công tác đã khởi công xây dựng “Nhà Khăn quàng đỏ” cho em Võ Thị Thanh Kiều – học sinh lớp 3.4 Trường Tiểu học Trần Hoàng Na tại khu vực 3, phường Hưng Thanh, quận Cái Răng, TP. Cần Thơ. “Nhà Khăn quàng đỏ” được xây dựng có diện tích 36 m², mái tôn, vách tường, nền lót gạch với tổng chi phí 40 triệu đồng.
TUỆ LINH
Related posts:
Tuổi trẻ Cao su Bình Long sôi nổi với Tháng thanh niên
Đ/c Trần Quốc Bình tái đắc cử Bí thư Đoàn Thanh niên VRG nhiệm kỳ 2022 - 2027
Đoàn Thanh niên Cao su Mang Yang: Đồng hành cùng thanh niên lập thân lập nghiệp
Thiếu niên nhi đồng là nguồn cảm hứng trong hoạt động
Đoàn Thanh niên Cao su Dầu Tiếng họp mặt kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn
ĐTN VRG Thực hiện công trình Thanh niên chào mừng 90 năm truyền thống ngành
Đ/c Nguyễn Minh Thông và Trần Quốc Bình giữ chức Phó Bí thư Đoàn Thanh niên VRG
Anh Hồ Văn Bắc giữ chức Bí thư Đoàn Cao su Mang Yang
Đoàn Thanh niên Cao su Bà Rịa ký thi đua với 2 đoàn thể
Trường CĐ Công nghiệp Cao su: Tuyên truyền an toàn giao thông cho thanh niên