CSVNO – Phát huy truyền thống “Tương thân tương ái”, với mong muốn chia sẻ khó khăn, giúp người nghèo đón Tết cổ truyền ấm áp, nghĩa tình, nhân dịp Tết Nguyên đán Ất Mùi 2015, Chi đoàn cơ quan Công đoàn Cao su Việt Nam đã đến thăm hỏi, động viên và tặng quà cho 51 hộ đồng bào Stiêng, tại Tổ 5, Tổ 6 ấp 2 xã An Khương, huyện Hớn Quản, tỉnh Bình Phước.
![Đoàn viên chi đoàn đi trên xe Công nông vào tận nơi phát quà](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/DSC_0228-460x307.jpg)
51 phần quà gồm gạo, mì gói, nhu yếu phẩm với tổng trị giá 15,3 triệu đồng do các đoàn viên tự nguyện đóng góp và vận động từ CBNV cơ quan góp phần mang lại niềm vui cho các hộ đồng bào dân tộc Sê Tiêng nhận dịp Xuân Ất Mùi.
![Mang quà vào đểm tập kết](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/DSC_0244-460x332.jpg)
![Chuẩn bị những phần quà để trao tặng chho bà con](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/DSC_0246-460x332.jpg)
![Đ/c Võ Thị Mỹ Hạnh-Bí thư chi đoàn cơ quan Công đoàn Cao su Việt Nam trao quà cho bà con](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/DSC_0273-460x332.jpg)
![Đoàn công tác trao quà chụp ảnh lưu niệm với đồng bào](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2015/02/chi-doan-460x306.jpg)
Ngoài 51 phần quà trao cho đồng bào vào ngày 01/02, Chi đoàn tiếp tục trao 20 phần quà, mỗi phần trị giá 300.000đ cho công nhân có hoàn cảnh khó khăn tại Công ty CP Công nghiệp và XNK Cao su vào ngày 02/02.
Tin, ảnh: Vũ Phong – Thùy Trang
![](http://tapchicaosu.vn/wp-content/uploads/2020/10/z2110238647097_05510bde47d5472198993cf88534cbde.gif)
Related posts:
Người anh thần tượng của thanh niên
Đoàn TN Cao su Đồng Phú: Kết nạp 115 đoàn viên mới
Video Clip Hội thi "Tự hào tiến bước dưới cờ Đảng"
Cao su Phước Hòa, Lộc Ninh: Sôi nổi các hoạt động kỷ niệm thành lập Đoàn
Đoàn Thanh niên VRG trao tặng túi an sinh cho người lao động
Phát huy thế mạnh của các tổ chức chính trị - xã hội
Đoàn Thanh niên Cao su Phước Hòa tổ chức nhiều hoạt động kỷ niệm 90 năm thành lập Đoàn
Trao 200 phần quà Tết cho thanh niên công nhân
Anh Nguyễn Văn Hợp trúng cử Bí thư Đoàn Thanh niên Cao su Bình Long
Thanh niên xung phong Tỉnh đoàn Hà Tĩnh trồng mới 100 ha cao su